เติมน้ำมันแล้วมันรั่วออกมาใต้ท้องรถค้าบ ทำไงดี แย่แล้ววว

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย iamprotoss, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iamprotoss

iamprotoss New Member Member

8
    0
    0
    วันนี้ขับรถไปเติมน้ำมันเต็มถัง แต่พอหัวจ่ายมันดีดเด็กปั๊มก็เติมต่อไปอีก (คงนึกว่ายังไม่เต็ม) จนมันมีน้ำมันไหลออกมาใต้ท้องรถเพียบเลยคับ สองลิตรเห็นจะได้ ซักพักนึงถึงจะหยุดไหล ไม่รู้เป็นที่สาเหตุไรครับ ตรวจดูใต้ท้องรถตรงถังน้ำมันเท่าที่มองเห็นไม่มีรอยรั่วอ่ะคับ ถามผู้รู้ช่วยตอบทีคับ มันมีวาวล์อะไรรึป่าวอ่ะคับ เต็มถังมันต้องล้นออกมาทางด้านที่เติมไม่ใช่เหรอคับ งง

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    แล้วพอขับไปมันยังรั่วอยู่หรือป่าวคับ อาจจะล้นออกมาจากตรงฝาปิดถังน้ำมันใต้เบาะคนนั่งด้านหลังฝั่งคนขับที่มีปั๊มติ๊กหรือป่าวคับ

3. Fool again

Fool again New Member Member

281
    6
    0
    จาก ประ สบ กาน ที่ พึ่ง เป็น ครับ ก้อ ตาม ที่ หมู ว่า ครับ ที่ ผม เปลี่ยน มา ก้อ 900 บาท ครับ ที่ เชียง กง บาง นา ครับ สามารถ เปลี่ยน เอง ได้ ครับ ผม

4. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    เคยเป็นเหมือนกันขับ แต่ของผม จะมีกลิ่นน้ำมัน ตามมาด้วยคับ

5. iamprotoss

8
    0
    0
    พรุ่งนี้จะไปหาช่างวี ตามที่พี่ๆแนะมาแล้วคับ

6. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ส่วนมากก็จะเป็น ตามที่ว่าๆ กกันมาอ่ะคับ

เคยเป็นเหมือนกัน

7. iamprotoss

8
    0
    0
    มันมาจากถังขวาด้านหลังคนขับจริงๆคับ สงสัยอาการเดียวกัน ขอบคุณค้าบบบบบ เด๋วไปจัดการคับ มีกลิ่นน้ำมันในรถด้วยอ๊ากกกกก

8. ก้องขับหลัง

ก้องขับหลัง New Member Member

79
    0
    0
    ท่อปั๊มติ๊กอ่ะดิน่นไปทำเลยน้ำมันยิ่งแพง ๆปรพมาณ 500

9. juneboyz e36

juneboyz e36 New Member Moderator

61
    1
    0
    ใต้เบาะคนนั่งหลัง จะมีปั๊มอยู่ พลาสติคมันแตกอ่ะคับ น้ำมันมันจะรั่วออกมาได้ โคตรน่ากลัวเลย ตอนรถผม มันรั่วออกมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้