กรองเปลือย b11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สาวก B 11, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าผมอยากใส่กรองเปลือยของ B11 มีข้อสงสัยดังนี้
    1.ราคาค่าติดตั้งเท่าไหร่และที่ไหน (เอาแบบที่เดินเป็นท่อเงินๆอ่ะครับ)
    2.ต้องใส่ขนาดเท่าไหร่ถึงจะดีครับ
    3.แล้วผลตอบรับจะดีกว่าเดิมไมเรื่องความเร็ว

1. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ผมทำมา2500 ที่หลำเฮดเดอร์ เป็นเลส ส่วนกรองของ k&n 1850

ขนาดผมไม่ได้ดูอะครับเอาใส่ได้ก็เอาเลย แต่มาวัดที่หลังรู้สึกจะ สามนิ้วครึ่ง

การตอบสนองดีขึ้น แต่ต้องมีการปรับเครื่องกันเล็กน้อยเนื่องจากส่วนผสมของอากาศกับน้ำมันต่างไปครับ(แล้วแต่คนครับ ไม่ต้องทำก็ได้)

ปล.ถ้าเลือกใช้ของ K&Nอย่าลืมซื้อชุดน้ำยาล้างมาด้วยนะครับ เพราะไม่แนะนำให้เป่าด้วยแรงดันลมครับผม ^_^

ที่เหลือผิดถูกยังไงก็รบกวนให้พี่ๆที่มีประสบการมาเล่า และแนะนำกันต่อไปครับผม ขอบคุณครับ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้