รบกวนพี่ๆชาวคลับที่มีประสบการณ์หน่อยครับ เกจ์ความร้อนขึ้นนิดเดียว เกิดจากอะไรครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattaphon Sopa, 28 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nattaphon Sopa

Nattaphon Sopa Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่ๆชาวคลับที่มีประสบการณ์หน่อยครับ เกจ์ความร้อนขึ้นนิดเดียว เกิดจากอะไรครับ เช็ควาล์วน้ำแล้วก็ยังใหม่ดี ไม่มีสนิมเกาะ ปกติดี พัดลมก็หมุนปกติไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ รบกวนด้วยครับ พอดีจะเดินทางไกลเลยเอาชัวไว้ก่อน ขอบคุณครับ.......

2. วาล์วน้ำเช็คยังไงครับ ของผมก็เคยเป็นเกิดจากวาล์วน้ำเปิดค้างเข็มความร้อนขึ้นนิดเดียว

3. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    วาล์วน้ำยังใหม่ดี ไม่ได้เปิดค้าง

4. Jackkie Adisorn

Jackkie Adisorn Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเจอปัญหานี้ ของผมหม้อน้ำตันครับ เปลี่ยนหม้อน้ำแล้วจบเลยครับ โดนไป 1,000 บาท จากน้าเรศ น้าเรศ เองจร้า ครับ

5. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    ปกติแล้วสปริงวาล์วน้ำเข็งหรือปล่าวครับ

6. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    ขนาดน้ำเดือดเข็มความร้อนยังขึ้นนิดเดียวเองครับ

7. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ทดสอบง่ายๆ ถอดวาล์วน้ำออกมาต้ม น้ำ ใกล้้ๆเดือด มันถึงจะเปิดคับ

8. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    สปริงวาล์วน้ำของผมเข็งมากครับ แต้ก็พอจะใช้มือกดแรงๆ ก็พอจะเปิดได้ครับ

9. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    เซนเซอร์มีส่วนหรือปล่าวครับ

10. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ติดเกจเพิ่มตัวนึงคับ ง่ายๆชัวๆ

11. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    ผมวาวน้ำเอาออกเลย ไม่ได้ใส่ครับ อิอิ

12. จากประสบการณ์ตรง..ขอให้ตรวจสอบวาวน้ำก่อนคับ...ตามพี่ดิวคับ

13. รถวิ่งแล้วน้ำหม้อน้ำลดหรือเปล่าคับ ถ้าปรกติ ลองเปลี่ยนเซนต์เซอร์ตัวเล็กดูคับ มันจะเป็นตัวบังคับเข็มคับ ผมลองเปลี่ยนดูหลายตัวเข็มขึ้นไม่เท่ากันคับ

14. Dew Romkloa

0
    0
    0
    อ่านคำถามก่อนคับ เค้าบอกว่าเข็มความร้อนขึ้นนิดเดียว ไม่ใช่เครื่องร้อนนะคับ :)

15. เซนเซอร์ความร้อน มีหลายค่าครับ ถ้าติดเครื่อง b14 มา แล้วหน้าปัด nv ก็ขึ้นแบบนั้นแหละ ถ้าจะให้ขึ้นเทาเดิมก็ถอดติดเครื่องเดิมมา แล้วเอามาเปลื่ยน

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เริ่มงงกันแระ

17. ออคับเห็นพูดถึงเรื่องวาวล์น้ำกันเพราะถ้าวาวล์น้ำไม่ทำงานความร้อนก็ต้องขึ้นถูกไหมคับ แต่อาการที่ผมเจอเปลี่ยนมาหมดแล้วคับ ทั้งวาวล์และหม้อน้ำ หมดเงินไปเยอะ สุดท้ายเป็นที่เซนต์เซอร์ตัวไม่กี่บาท ยังไงก็ลองเช็คดูนะคับ ผิดถูกยังไงขออภัยนะคับ

18. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เกจเพิ่มจบ

19. Korn OnNut

Korn OnNut Guest

0
    0
    0
    ปิดแอร์วิ่งครับดูว่าเกจ์ความร้อนขึ้นหรือป่าว ของผมก็ขึ้นนิดเดียวปิดแอร์ก็ขึ้นมาอีกหน่อย

20. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้ก้อเปนด้ายครับ

21. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    อาจจะเป็นเหมือนพี่ เกรียงไกร อินทรกำแหง พูดก็ได้ครับ คือเครื่องตัวนี้ไม่ใช่เครื่องเดิมของคันนี้ เครื่องเดิมเป็น Ga16 คาร์บู

22. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    แล้วเซ็นเซอร์มันอยู่ตรงไหนหรอครับ

23. เปลี่ยนหม้อน้ำใหญ่ขึ้นป่าวครับ

24. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เซนเซอร์อยู่ใกล้ๆวาล์วน้ำคับ

25. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    หม้อน้ำน่าจะเดิมๆครับ

26. Nattaphon Sopa

0
    0
    0
    เซนเซอร์ใช่ตัวนี้หรือปล่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้