ขออนุญาตถามเพื่อนสมาชิกนิดนึงครับ...ถ้าผมไม่รวย..ผมผิดป่าวคับ..ผมจะอยู่ในคลับได้ป่าวคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้าข่วย กล้วยใหญ่, 29 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาตถามเพื่อนสมาชิกนิดนึงครับ...ถ้าผมไม่รวย..ผมผิดป่าวคับ..ผมจะอยู่ในคลับได้ป่าวคับ...(แบบว่าไม่เข้าใจ)

1. ใช่่ๆๆ ผมไม่รวย

2. เหมือนกันอ่ะ

3. ผมยิ่งไม่รวยครับ

4. รวยจนไม่เกี่ยวนิสัยมากกว่าครับ

5. ผมก้อว่างั้นแหละ

6. รมไหนท่าน

7. ผมก็ไม่รวย อยากแต่งรถหรืออยากได้อะไรยังต้องแอบจิ๊กตังค์เมียเลยอ่ะ

8. ไม่มีไรคับ แค่อยากถามว่าพวกพี่ๆคิดกันยังไงกับคนที่มีฐานะด้อยกว่าเท่านั้นคับ

9. อยู่กันแบบพี่น้อง เรื่องเงินทองไม่สำคัญ เราไม่แบ่งชนชั้นกันครับ

10. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    คำคม คารมลึก นะพี่บอล... มาเที่ยวฝั่งริมเล บ้างดิพี่ อิอิ

11. คลับนี้มีแต่รวยน้ำใจ..มิตรภาพสำคัญที่สุดครับท่าน

12. ครับมิตรภาพสำคัญเหนือสิ่งใด

13. รวยจนสำคัญไฉน อยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุขและพอใจมีค่าเหนือสิ่งอื่นใด

14. ฐานะ ไม่ได้วัดความเป็นคน รวยหรือจน ก็คนเหมือนกัน น้ำใจสำคัญที่สุดครับ เกิดไรขึ้นฮะน้าบอล ? มีไรให้ช่วยไม๊ฮะ ? พร้อมเอาตีนเดียวที่เหลือช่วยเสมอนะฮะ ^^

15. ไม่ต้องขนาดนั้นคับคุณเก่ง ไม่มีอะไรเลย เพียงแต่สัมผัสได้ถึงสิ่งผิดปกติบางอย่าง 555

16. มีพลังงานบางอย่างเหรอครับพี่ บอกผมได้นะ ผมจะไปไล่ผีให้ครับ555

17. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    อย่าคิดไรมากครับ สังคมมีคนหลายประเภท มีความแตกต่างทางความคิดครับ คนก็มีดีและไม่ดี ทั้งนั้นแหละครับ เชื่อผมอย่าใส่ใจกับคำพูดคน ในคลับเรามีสมาชิกเยอะขึ้นมากคับ ความสนิทอาจไม่ทั่วถึง ในคลับเราอบอุ่นคับเชื่อผม มีคนให้ความช่วยเหลือเวลามีปัญหา ผมอยู่คลับนี้มานานมาก หรืออาจจะนานที่สุดในเพื่อนสมาชิกปัจจุบัน เห็นความเปลี่ยนแปลงตลอด ประมาณ10ปีในคลับนี้ ผมว่าก็ยังอบอุ่นอยุ่นะครับ

18. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    และอีกอย่าง ผมก็ไม่ได้รวย รถเอ็นวีผ่านไปสิบปี รถผมยังแต่งได้แค่นี้เอง 555 ก็คนมันงบน้อย

19. ใช่ครับ สังคมมีคนหลายประเภท ยิ่งเปนประเภทสองด้วยนะ สมัยนี้ดูออกยากชิ๊ปป๋ง สวยจัด

20. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รวยจนก็คนเหมือนกัน คบกันได้หมดคับ

21. ใช่ครับอย่างที่อาจาร์เอบอก คนเหมือนกัน แต่ไม่อยากจะนึกถึงประเภท เดวมันแว๊ปมาอิก 55

22. ยังไม่รวยอยู่อย่างรวยจะไม่มีวันรวย...... ยังไม่จนอยู่อย่างจนจะไม่มีวันจน....... ในเมื่อสังคมทุกวันนี้ ส่วนใหญ่ ดูกันที่วัตถุและเปลือกนอกของคน วัตถุต่างๆจึงเข้ามามีบทบาทในการเสริมโปรไฟล์ให้ตนเอง ในเมื่อเราแยกตัวเองให้โดดเดี่ยวจากสังคมแบบนี้ไม่ได้ หากต้องนิยมวัตถุ ก็ทำตามกำลังทรัพย์ของเราเอง อย่าตามคนอื่น จนตัวเราต้องเดือดร้อน.....เราจะเป็นคนจนผู้ยิ่งใหญ่

สงสัยไปโดนของแรงมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้