มีเรื่องจะถามอะครับ เอา4e-fe ไปเซทโบมา

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Brok_in [NO.02], 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Brok_in [NO.02]

Brok_in [NO.02] New Member Member

39
    0
    0
    คือบูสมันตัดอะครับ ทำไงดีครับ เอากล่อง 4e-fte มาใส่ได้ปะครับ ราคากล่องกับวายสายเท่าไรอะครับ
    แล้วแถวไหนรับทำบางอะครับ ผมอยู่ รามอินทราครับ เอากล่อง 2 ปั๊ก หรือ 3 ปั๊ก ดีอะครับ เกียร์ m/t

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เปลียน map แล้วหรือยังครับ

3. Brok_in [NO.02]

Brok_in [NO.02] New Member Member

39
    0
    0
    ยังครับพี่ ราคา map เท่าไรอะครับ ใส่ map ของอะไรดีครับ4e-fte ได้ปะครับ ตัว map อู่ทั่วไปติดตั้งได้ใช้ปะครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ใส่ map ทำไรต่ออะครับ แล้วตัว ที่ผมเห็นขายกันอยู่มันดีปะครับ FCD ปลดล๊อคบูสต์ สมควรติดปะครับ เห้นเค้าบอก สมหรับ รถ n/a ไปเซทโบอะครับ ขอบคุณครับ

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    หา4e fte2efte 4aซุปก็ได้ครับแค่มีพอครับ
    น้องเปลียนเองก็ได้ครับ
    ถ้าน้องจะใส่ไอ้นูนไอ้นี้ น้องเก็บเงินซื้อกล้องจูนดีกว่าครับ

5. Brok_in [NO.02]

39
    0
    0
    กล่องเดิมเหมือนมันตัดที่ 0.3 อะครับ แล้วถ้าเปลี่ยน map แล้วมันจะตัดที่เท่าไรอะครับ จะมีผลอะไรปะครับ ถ้าเปลี่ยน map ของ 4e-fte แล้วอะครับ ผมควรเดินท่อกี่นิ้วดีครับ โบผม IHI RHB 5 แล้วต้องเสริมประเก้น ฝาสูบกี่มิลครับ หรือว่าแค่เอา ประเก็น 4e-fte มาใส่ก็พอครับ
    ปล.ขอโทษด้วยนะครับที่ถามมากไป

6. chonlayut

1,514
    5
    0
    พี่แนะนำนะตอนนี้อย่าพึ่งทำอะไรเลยครับให้รถมันวิ่งได้ก่อนครับ
    ถ้าบูตไม่เกิน 0.6 ไม่ต้องเสริมประเก็นก็ได้ครับ
    ถ้าบูตเยอะก็ต้องเปลียนหรือว่าเปลียนลูกสูบ
    หากล่องอีเมนเนด สะใบนะครับ จบเลย

7. Brok_in [NO.02]

39
    0
    0
    ตอนนี้รถวิ่งได้ครับ แต่กล่องมันตัดบูส เร็วมากอะครับ จะใส่ map ไปก่อนได้ปะครับ อยากให้มันบูส สัก 0.5 อะครับ ตอนนี้เหมือนมันบูสไม่ถึง 0.5 อะครับ กล่องก็ตัดแล้วครับ พี่

8. chonlayut

1,514
    5
    0
    ก็รองเปลียนดูนะครับ
    ถ้าไม่มีให้รองมาเอาที่พี่ก็ได้ครับแต่ไม่ขาย

9. Brok_in [NO.02]

39
    0
    0
    แล้วถ้าบูส ประมาณ 0.5-0.6 อย่างที่พี่บอก เครื่องเดิม 4e-fe มันจะ จ่ายน้ำมันพอปะครับ แล้วผมมีพักกลางอยู่จะ เอา ออกได้ปะครับ เสียงตอนนี้มันเงียบเลยอะครับ ตอนนี้ ไม่ดังเลย แล้วถ้าเอาออก แล้ว แรงจะตกปะครับ โบผม IHI RHB5 อะครับ
    ปล. ขอบคุณครับ

10. chonlayut

1,514
    5
    0
    แล้วเป็นไงบางนะครับว่าหายหรือยังครับ
    เอาของเก่าให้มันหายก่อนคัรบ
    แล้วค่อยทำต่อนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้