จะเปลี่ยนแบตเตอรี่

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย AcuraRSX, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AcuraRSX

AcuraRSX New Member Member

8
    1
    0
    เปลี่ยนเป็นรุ่นไหนดีคับ ถ้าไม่แปลง แอมสูงสุดเท่าไร ยี่ห้ออะไรแบบไหนดีครับ
    เพราะรถติดเครื่องเสียงไตรแอม ซับ12*2 แอม1200วัตคลาสดี1ตัว 250วัต*2ตัวครับ
    หรือจะแปลงใช้ลูกใหญ่แล้วแบตย้ายมาไว้ด้านหลังดีครับ แต่ก็กลัวมันใกล้ถังแก๊ส กลัวบึม
    คิดช่วยทีนะครับ มันเริ่มสตาทไม่อยากจะติดแล้ว
    ปล.มือใหม่ครับ เพิ่งเคยมีรถ ใช้เป็นอย่างเดียวครับ
    (ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับผม:))

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ใช้ GS 60Z ก็น่าจะเอาอยู่นะครับ..ช่องฐานแบต EG มันจำกัดพื้นที่ต้องใช้รุ่นเล็ก 60 แอมป์...2พันกว่าบาท
    ขนาดของผมไตรแอมป์เหมือนกัน..Power Class D 1200w...1ลูก ..Sub 12"Heritage 1400w..1ดอก... Power กลางแหลม 800w..2ลูก...ลำโพง กลางแหลม 4 คู่ Motad....Cap..1.5 ..1ลูก
    เปิดแผ่น Audio master 2 แผ่น...ที่ Volum 12 น..ยังสตาร์ทติดสบายๆเลยครับ...
    เพียงแต่ว่าหายากหน่อยสำหรับแบต 60 แอมป์เต็ม...ในฐานแบตSize EG ...หาแบตคุณภาพดีๆสักลูกก็เอาอยู่ครับ.....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2008
  3. AcuraRSX

AcuraRSX New Member Member

8
    1
    0
    ขอบคุณทั้งรูปและคำตอบมากมายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้