รบกวนแนะนำด้วยครับ !!!

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Tonkun, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ขอความรู้ ... และความเห็น บรรดา กูรู ทุกๆ ท่านหน่อยนะครับ
    พอดีซื้อรถมือสองมา แล้วมี ชุดเครื่องเสียงติดรถมาดังนี้ครับ

Front : Pioneer DEH-3050MP
    Pre Amp : Acoustic Super-3 (Fader, Sub Boost, Sub Freq, Sub, Low, Mid, Hi)
    Amp : Alphasonik 4ch x 200 watt
    ลำโพง : หน้า 6" 2 ดอก หลัง 6"x9" 2 ดอก
    Twister : แบบแตนๆ ตามตลาดนัด 1 คู่

ผมควรจะทำอะไรกับมันมั่งอ่ะครับ ... ต้องเปลี่ยน/เพิ่ม อะไรมั่งรึป่าว คับ
    เพราะตอนนี้เสียงมันไม่ work เลยอ่ะครับ มันเพี้ยนๆ ไปหมด
    Bass ก็ดังเหมือนลำโพงจะแตก เสียงอื่นๆ ก็ออกจะแหลมจนแสบก้วหู

ขอบคุณ คร๊าบบบบบบ

2. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    จูนเสียงก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้