สลับกล่อง 1500/1600

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย บุคคล, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    คือรถผมมีปัญหาสตาร์ทไม่ติด เอาไปซ่อมที่อู่หลายรอบมากๆ ก็ไม่หายทางอู่ก็เลยบอกมาว่าอาจจะเป็นที่กล่องก็ได้ เลยจะลองเปลี่ยนกล่องดู
    แต่ทางอู่เค้าไม่มีกล่องรุ่นของผมอยู่ ( D15B VTEC ) ก็เลยขอใส่ของ 1600 CC ลองไปก่อน แต่ผมไม่รู้ว่ารุ่นใหนน่ะเค้าไม่ได้บอก
    แต่ไฟ engine ค้างเลยครับท่าน ผมเลยอยากถามท่านผู้รู้ว่า เครื่อง 1500 ใส่กล่อง 1600 มันจะมีผลดี หรือผลเสียอย่างไรบ้างครับ
    รบกวนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

2. เป็นกล่องของเครื่องอะไร..รหัสไหน..เกียร์อะไร...กล่อง 1600 บางรุ่น ก็สามารถใช้กับ 1500 ได้ครับ
    แต่กล่องต้องไม่เสีย เกียร์ต้องตรงนะ
    * ผมก็หากล่องอยู่ ลองโทรมาคุยดู ..t : 083-6178175

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    D15B เอากล่อง D16A ใส่แทนได้ครับ

4. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    แล้วมันจะมีผลดี หรือผลเสีย อย่างไรบ้างครับ

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ขับมาสองปีก็โอเคนะครับ แต่ทางที่ดีเอาตรงรุ่นดีกว่านะ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ปกติแล้ว pinout ของกล่องรหัส D มันจะเหมือนกัน จะมีแตกต่างไปบ้าง ก็เป็นกล่องที่เป็น วีเทค กับไม่มีวีเทค แล้วก็กล่องของเกียร์ออโต้ ก็จะมีสัญญาณไปล๊อคอัพโซลินอยด์ ถ้าเอาไปเสียบกับเครื่องเกียร์ธรรมดามันก็จะมีไฟขึ้นโชว์ ลองเช็ค code ดูก่อนครับว่ามันเป็นปัญหาที่ตรงไหน

กล่อง D15B ไม่น่าจะหายากนะครับ....

caffein ถูกใจสิ่งนี้
  7. บุคคล

บุคคล Guest

0
    0
    0
    แล้วกล่องของ D15B Vtec Auto เราจะสามารถดูได้ที่อะไรบ้างว่าเป็น กล่องของมันจริงๆ กลัวโดนอู่หลอกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

8. spoon95

spoon95 New Member Member

9
    1
    3
    ของผมก็กล่องรัยมะรู้ ใช้มาเกือบปีแล้ว
    มันมีผมเสียป่าวครับ
    เห็นมันวิ่งลื่นกว่ากล่องเดิมเลยใช้มาตลอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้