น้ำมันพาวเวอร์

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civic03, 24 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic03

civic03 Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามเรื่องน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ตามปกติปริมาณน้ำมันต้องอยู่ระหว่าง..UP_LOWใช่มั้ยครับเเต่ตอนนี้รถผมปริมาณน้ำมันอยู่ทั่ขีด LOWพอดีเป๊ะควรจะต้องเติมเพิ่มหรือไม่ถ้าต้องเติมช่วยเเนะนำหน่อยครับว่าควรใช้ยี้ห้อไรเเล้วเทเติมลงกระปุกได้เลยใช่มั้ยครับ

THANK..YOU

2. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยนะคร้าบ
    อยากรู้เหมือนกาน เหงช่างบางคนบอกว่าใช้น้ำมันเกียร์เติมได้จิงป่าว ต้องเป็นน้ำมันเกียร์ของ ES ด้วยหรือป่าว
    :confused::confused:

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ต้องเติมครับ สัญญาณอันตราย

4. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ควรเติมให้อยูในขีดบนพอดีครับ แต่ถ้ามันพร่องก็ควรตรวจสอบว่ามันมีการรั่วไหลตรงไหนหรือเปล่าหรือมันกระฉอกจากฝาจุกยางด้านบน เพราะน้ำมันพวกนี้มันไม่ระเหยเองนอกจากรั่วซึม
    ส่วนน้ำมันที่ใช้ น้ำมันเพาเวอร์กับน้ำมันเกียร์ออโต้ เหมือนกันครับ

jk2475 ถูกใจสิ่งนี้
  5. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ขอบคุณค้าบ หายสงสัยแล้ว

6. civic03

civic03 Guest

0
    0
    0

**น้ำมันเกียร์ผมไม่มีถ้าผมซื้อน้ำมันพาวเวอร์มาเติมช่วยเเนะนำหน่อยว่าของ0กับข้างนอกต่างกันมากมั้ยในเรื่องราคาเเละคุณภาพ...ขอบคุณครับ

7. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    เรื่องราคานั้นไม่ต่างกันมาก ส่วนน้ำมันที่ใช้ควรเป็นตัวเดิมที่เราใส่อยู่ที่รถครับ เมื่อมันพร่องขาดหายไปควรจะเติมให้มันเป็นชนิดเดียวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้