ถามเรื่องโช๊คหลังครับ...รถผมเวลานั่งหลัง 2-3 คน + ใส่ของท้ายรถ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 18 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามเรื่องโช๊คหลังครับ...รถผมเวลานั่งหลัง 2-3 คน + ใส่ของท้ายรถ เวลารถเด้งล้อมันติดซุ้มครับ ไปอัดน้ำมันมารอบนึงแล้วไม่ช่วยซักเท่าไหร่เลยคิดว่าจะไปใส่สเปเซอร์รองหัวโช๊คหรือจะเปลี่ยนสปริงให้แข็งขึ้นดี รู้สึกว่าข้างหลังมันยวบ ๆ ถ้าเทียบกับข้างหน้า....ข้างหน้าเปลี่ยนสปริงมาครับแต่ไม่รู้ว่าของรุ่นไหน

1. รองสเปเซอร์คับ

2. อาการเดียวกันครับ พอได้ยินเสียงขูดดัง "ครืดๆ" ใจแทบสลาย 555+

3. ใช่ต้องทำตัวเบาๆ

4. เคยขับไปพิษณุโลก 400 กว่าโล ขูดตลอดทาง T^T

5. ผมนั่งกัดฟันไปตลอดทาง ทุกครั้งที่ขูด ใจอยากจะไล่ผู้โดยสารลงซัก 2 คนอ่ะคับ 555+

6. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    มันติดเพราะอะไร แก้ไขที่จุดนั้นครับ ล้อ ผิด offset ก็ควรจะเปลี่ยน ถ้าไม่เปลี่ยนก็ต้องแก้ปลายเหตุ รอง spacer หรือ สปิรงแข็ง อะไรแบบนั้น แต่มันไม่ใช่แก้ตรงที่คันครับ ^^

7. ไม่อยากเปลี่ยนล้อกลัวไม่หล่อคับ

8. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ก็แล้วแต่ครับ ผมแค่จะบอกว่ามันแก้ปัญหาไม่ตรงจุดเท่านั้นครับ สาวนว่าจะเลือกทำอย่างไรก็แล้วแต่พี่ครับ

9. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ติดซุ้มเยอะไหมครับ ติดแค่ขอบๆบังโคลน หรือติดที่ซุ้มด้านในบังโคลนเยอะๆเลย

10. ติดตรงขอบที่พับเข้าไปครับครับ เพื่อนแนะนำให้เจียออก แต่ทำใจไม่ได้

11. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้าการเจียรขอบแล้วมันจบปัญหาได้ 100%. และเป็นวิธีการที่ราคาถูกที่สุด ก็น่าจะคำนึงถึงไหมครับ

12. อยากหล่อต้องเจ็บ

13. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ไม่ใช่กลายเป็นขูดปลายกันชนนะ

14. พับขอบก็ได้นิครับ เห็นหลายๆร้านชอบทำ

15. พับแบบ ภูมิปัญญาชาวบ้านไปแล้วครับ ยังหลบไม่พอ ไม่รู้ว่าถ้าใช้เครื่องรีดซุ้ม จะพับได้กว่าเดิมแค่ไหน

16. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ขอบตรงคิ้วยางดำประตูกับปลายกันชนเนี่ยตัวขูดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้