จะวางเครื่องตัวไหนระหว่าง 1J -GE หรือ SR20DE

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย GT TURBINE, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    ไม่ไหวแล้วกับค่าน้ำมัน 4M40 กินสะท้านฟ้าเหลือเกิน เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า จะวางเครื่องตัวไหนระหว่าง 1J -GE หรือ SR20DE เอาไว้ใช้งานอย่างเดียวไม่เน้นซิ่ง ที่สำคัญจะเอาไปติดแก๊สครับ
    ข้อมูลตัวรถครับ
    สตราด้า เมก้าแค๊ป + แครี่บอย นน.ประมาณ 1590 kg.
    ล้อ 205/60r15

2. ผมว่า J ดีกว่านะ

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามนั้นครับ
    แต่ 2เจ ก็ดีมากๆเลยนะครับ อิอิ

4. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    1J..ไม่โบ..ถ้าเน้นใช้งานนะครับ

กินแก๊สโลละ บาท.หน่อยๆ

5. GT TURBINE

143
    0
    0
    ใจก็อยากวาง J เหมือนกัน แต่กลัวปัญหาเรื่องความร้อนอ่ะครับเห็นหลายคันวางแล้วไม่ค่อยจบ
    บางคันที่จบต้องตัดคานหน้าเพื่อใส่หม้อน้ำ ฮือ..ฮือ แบบว่าเสียดายบอดี้ครับ
    นอกจาก 2 ตัวที่กล่าวมามีตัวไหนน่าสนอีกบ้างครับ

6. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    4 G 63 วางยาวเลยพี่ไก่ ไม่ข้ามสายพันธ์ด้วยครับ 5555 ล้อเล่นครับ

ผมเชียร์J ครับพี่ไก่

7. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ผมว่าวาง J ทุบห้องเครื่องเข้าไปหน่อย ใส่พัดลมหลังหม้อน้ำ ปัญหาความร้อนไม่มีแน่ครับ
    จบกว่าครับ ทั้งเรื่องความไม่จุกจิก ใช้ map เซ็นเซอร์ด้วย ทนทานด้วย คุ้มกว่าครับ

ถ้าจะให้ดี J โบ ไปเลยครับ เผื่ออนาคต
    อุอุ

8. tumkinno

703
    1
    18

..แน่ๆๆๆ..จะหนีไปมีโบอีกแล้วเหรอ..ตาปู

..มาเป็นสาวก..J..กันดีกว่า..นะคร๊าบบ

9. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ผม ว่า 1JZ-GE เอา มาไช้ งาน จบ ง่ายมากเลย นะครับ
    การซ่อม บำรุง ระบบไฟ ไม่ ค่อย จุกจิก
    ผม ว่า เครื่อง โตต้า กับ แก็ส เหมาะสม กัน มาก อึด ทน ........
    สภาพเครื่อง ที่ ซื้อ ต้องสมบูรณ์ ไม่มี ฮีท มา ดู จาก อุปกรณ์ ต้องไม่มี ลายลาย
    เปลี่ยนวาลว์น้ำไหม่ ทุกครั้ง ยนะครับ
    ดูระบบระบายความร้อนเรื่องหม้อ น้ำ และ พัดลมไฟฟ้า ..........
    ลองศึกษา รายละเอียดไห้ มากกว่า นี้ นะครับ ........วางเครื่อง ไครก็ทำได้ แต่ รายละเอียด ที่ได้ จาก ตรง นี้ มัน เป็น ผล พลอยได้ คุน มี ความรู้ คุนก็ได้ เปรียบ ช่าง ........จะไห้ พิมหมด คงไม่สะดวก ลอง ปร฿กษา เพื่อน ที่ไข้ น่าจะดี กว่า ครับ ........

10. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    โหพี่ไก่ ทิ้งกันซะเระ

11. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เชียร์ j อีกคนครับ 1j-ge วางง่ายไม่จุกจิก แรงบิดสูงกว่า sr เห็นๆ เครื่องเก่าขายตามสภาพน่าจะอยู่ที่ ไม่เกิน 30,000 บาท ค่าเครื่อง 1j ประมาณ 30,000 บาท(ge นะไม่ใช่ vvti) ติดแก็สเพื่อความปลอดภัยลงทุนแบบหัวฉีดดีกว่า ไม่งั้นพวกลิ้นปีกผีเสื้อเจอแบ็คไฟกระจายแน่ๆ เกียร์ 2800 เดิมๆน่าจะได้ถึง 180 นะรายละเอียดเข้าไปที่ http://www.weekendhobby.com/offroad/strada/weblist.asp?sql=&page=1 ได้เลยครับ พี่น้องสตราด้าบ้านอีกหลังของผม

12. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    คุณไก่ เจโบ ติดแก๊สเลย ผมก็จะวางอ่ะแต่กะว่า sr20det ไม่งั้นก็ rb ผมรักนิสสันน่ะครับ
    ออ เครื่องผมที่เซ้งมาน่ะจา ไปสวรรค์แล้วคับ พังครั้งนี้ลาและดีเซลไปต่อเบนซิลกันดีกว่า

13. tumkinno

703
    1
    18
  14. ผมก็ว่าจาเอารถส่งของที่บ้านไปวางเจเหมือนกัน นิสสัน ฟรอนเทียร์ แต่กะว่าจาเอา 2JZ-GE ไปเลย เพราะรถผมขนของหนักแล้วก็มีหลังคาสูงด้วยครับ แล้วมีพี่ๆท่านใดพอจะทราบราคาเทินเครื่องเดิมของฟรอนเทีย(TD27)บ้างมั๊ยอ่ะครับ

15. LEE YUKARI

441
    6
    0
    รีบตัดสินจัย นะครับ ก่อน LPGจะ ปล่อย ลอย ตัว .............อิอิ...............

16. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    อีกไม่กี่เดือนก็ปรับราคา lpg ภาคครัวเรือนกับภาคขนส่งแล้วครับ ปั๊มแถวบ้านจะปรับถึง20บาทต่อลิตรครับ:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2008
  17. GT TURBINE

143
    0
    0
    ขอโทษที ไม่ได้เข้ามาเสียนาน BD พังเยอะมั๊ยครับ ถ้าแค่หลวมขอซื้อคืนได้ป่ะขอแบบราคาไม่แรงนะ จะเอามาลองทำเป็นเบนซิลแล้วติดแก๊สครับ นึกเสียว่าสนับสนุนการวิจัยครับ

18. Es แตนๆ

Es แตนๆ New Member Member

16
    0
    1
    มาตามล่าหา 4G64 ขับหลังของปาเจโร่กันดีกว่าป่ะ

ผมก็กำลังหาอยู่อ่ะคับ

แต่ยังไม่เจอเลยอ่ะ.......

19. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0

หวัดดีครับ อาจารย์ เทพ หาเครื่องวาง starda อยู่หรอครับ :D :D

20. Es แตนๆ

Es แตนๆ New Member Member

16
    0
    1
    อ่ะจ๊ากกกกก.......เจอโจทย์วุ้ย......

คิกๆ.......ทำงานที่ไหนอ่ะ.....

ใช่แล้ว.....ไม่อยากวางเจ.....ตอนนี้1เจ ฝาขาวสภาพเน่าเปิดที่ 3.5 หมื่นอ่ะ บางนานะ

เศร้า....

21. LEE YUKARI

441
    6
    0
    ก็อ ว้า กัน ไป คน ยี่ง want อย่า เพีง รีบร้อน เดี๋ยว ราคา มันก็ ลง เอง ตาม ที่ อ. วรพล บอกครับ

22. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ดีครับ อาจารย์ ตอนนี้ ล่าสุด 1J-GE ราคาเปิด 40,000 แล้วครับ
    ผมเพิ่งเอาไปวางมา + แกสไปด้วย โดนไป 95,000 ครับ หนาวเลย ........ :D :D

23. FR 2 WD

FR 2 WD New Member Member

24
    0
    0
    เจ อีกเสียงครับ

24. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
  25. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ก้อลองดู 4 เม็ด กับ 6 เม็ด อันไหนแรงกว่า อันไหนประหยัดกว่า

...........................................

26. izujz

izujz New Member Member

20
    0
    0
    1j ดีกว่าแน่นอนครับ หรือถ้าจะให้ดีที่สุดก็jboไปเลยเพราะตอนนี้ราคาพอๆกันแล้วครับ (แพงโคตะระ)......

27. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
    เห็นด้วยตรับพี่น้อง

28. LEE YUKARI

441
    6
    0
    ต้อง ลอง ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้