ลูกสูบ B16

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ลูกสูบ B16, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่องลูกสูบ B16 ใส่เครื่อง d15b tec ได้มั้ยครับจะได้กำลังอัดมากขึ้นมั้ยใครพอจะมีรูปถ่าย ลูกสูบ d15b tec กับลูก b16 มั้ยครับข้อชมหน่อยครับ

1. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ลูกสูบ b16 มันใหญ่กว่าตั้ง 5 mm นิครับ

จะยัดลงหรอ

ไปปาดฝาสิครับ

2. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    75mm.
    กะ81mm. ไม่น่าจะรอดนะครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ไม่รอดครับ ไม่น่าจะใส่ได้ ถึงได้ก็ไม่ทน เพราะผนังกระบอกสูบจะบางมาก

4. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ใส่ได้แต่ไม่น่ารอดครับ เพราะปลอกจะบางมาก

5. หาลูกเครื่อง1gโตโยต้าเลยครับ
    แต่จำไม่ได้ตัวไหนอ่ะ มันมีทั้งที่กำลังอัดลด แล้วก็ที่เพิ่มอ่ะ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าจะใช้ 1g ก็ต้องเป็นรุ่นที่ไม่มีเทอร์โบ แต่ว่า..เครื่องโตโยต้ามันหมุนคนละด้านกัน offset ลูกสูบอยู่กันคนละด้าน โอกาสตบข้างมีเยอะครับ....

81 ยัดไม่ลงแน่นอนครับ สำหรับเครื่องแคมเดี่ยวปลอกเดิม
    เต็มที่คงได้แค่ 76 - 76.5 ส่วนถ้าลงทุนทำ Sleeves เหล็ก
    ใส่ได้ถึง 78 ก็เต็มกลืนแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้