รถดัมพ์หลังอยากเปลี่ยนเป็นจานเบรกแพงไหมครับคุ้มไหมข้อดี ข้อเสียล่ะครับแปลงเยอะไหม

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย พิสวัสดี นิสัย, 20 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถดัมพ์หลังอยากเปลี่ยนเป็นจานเบรกแพงไหมครับคุ้มไหมข้อดี ข้อเสียล่ะครับแปลงเยอะไหม

1. ผมแปลง R32 หน้าหลัง ค่าของ 8500(อาจหาได้ถูกกว่า) ค่าแรง/ค่าของจุกจิก 3500 หม้อลมชั้นครึ่ง 1500 ขอเสียคือแพง ข้อดีคือหล่อครับ ^^

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวมานะครับ

3. R32 เบรคมือใช้ได้มั๊ยครับ

4. อยากได้ ก็เอาตรงรุ่นมาเลย

5. ตรงรุ่นตอนนี้ขาดตลาดอย่างแรง แล้วต้องทำใจกับสภาพที่ได้มาด้วยครับ.......^_^

6. ของผมเบรคมือครบครับ

7. At Kai

At Kai Guest

0
    0
    0
    ทำเยอะม่ะคับ มีเบรกมือด้วยอ่ะ

8. ต้องเจียจานหลังออก ทำขายึดคาลิเปอร์ใหม่ ครับ

9. At Kai

0
    0
    0
    แล้วเบรกมืออ่ะคับทำอย่างไงอ่ะ

10. เบรคมือไม่รู้ช่างยัดเข้าไปยังไง ไม่ได้ดูเหมือนกันคับ

11. At Kai

0
    0
    0
    อ่อ เพราะผมก็ใช้ปั๊มหลัง R32 คับ ไม่มีเบรกมือ กะจะใช้เป็นสวิตซ์เบริ์นยางแทนอ่ะ อิอิ

12. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ไม่แนะนำให้ดัดแปลงครับ ถ้าเป็น U11และ U12. แนะนำให้ยกเอา แม่pumpเบรคตัวบนที่เป็นของตัวdiscหลัง shock strut, เหง้าดุมล้อพร้อม disc หลัง, trailing arm และswing arm รวมเหล็กกันโคลงมาใส่ทั้งหมด ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่ง มีโอกาส มุมล้อผิด เบรคล้อล๊อค หรือเบรคทำงานแค่ 2 ล้อหน้า และอื่นๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้