เชือกรองเท้าสีแดง!! คับ B|

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Metha Pongpapai, 19 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    เชือกรองเท้าสีแดง!! คับ B|

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  3. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    มันแปลกๆ แห๊ะ # เอา PIRELLI ไว้คู่หน้าดีเหมือนเดิมดีกว่าคับ ^_^

4. นะวังเชือกรองสีแดงจะหลุดละ อิอิ

5. Sam Kari Kambing

Sam Kari Kambing Guest

0
    0
    0
  6. Metha Pongpapai

0
    0
    0
  7. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ไม่หลุดหรอกยึดน็อตอย่างดีเลย (Y) ห้าๆ

8. ยางขนาดเท่าไหร คับ

9. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    215/45/17 คับ ติดอยู่ แต่ผมอัดแข็งอ่าพี่ * * แต่กำลังว่าจะไปอัดให้นิ่มลงอีกระดับคับ ((งดนั่งหลัง#รถสปอร์ต)) :D

10. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ตอนสแตนดาร์ด หน้าผมไม่ติดนะ ติดแต่หลัง

11. ของผมพอดีได้โช้คหน้า SR KYB ของพี่หลงจบเลยนึบๆ

12. 215/45/17 หน้า หลัง ไม่ติดคับ อยู่ที่อ๊อฟล้อ และความสูง เตี้ย

13. ผม +35 หน้า หลัง ไม่ติด แต่ตอนนี้ หน้า 205/45/17 ต้องการหลบ เผื่อปรับมุมล้อลบๆครับ (แบะๆ)

14. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    คับผมติดเพราะต้องรองสเปเซอร์ T.T ไม่งั้นล้อติดโช๊ค แต่เท่าที่ผมสังเกตุนะพี่หลง ยางหลังในรูปเป็น PERILLY มันดูเหมือนจะแก้มจะเล็กกว่า DUNLOP ผมพึ่งสลับกัน ดีๆ ไม่ดีตอนนี้อาจไม่ติดแล้วมั้งคับ

15. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ผมเดาเอามั่วๆ นะคับ ห้าๆ ๆ :D

16. ล้ออ๊อฟเท่าไหร่คับ +40อัพแน่ๆ ถึงติดโช๊ค พอรองสเปเซอร์ก็ปริ้นใช่มะคับ

17. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับ มองด้านหน้า-หลัง ปริ้นนิดๆ คับ

18. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แต่ส่วนนึงที่ผมกำลัง งง คือ.. เวลากดโช๊คแรกมันนิ่มนะคับ แต่สักพักจะแข็งจนกดเริ่มไม่ค่อยลง ปกติมันน่าจะกดเท่าเดิมตลอดรึป่าวคับ หรือการทำงานของโช๊คเป้นนี้อยู่แล้ว

19. ปกติครับ กดแรกมันลง แล้วมันหนืดขึ้นดันขึ้น เรากดส่วนอีกทีมันก็จะแข็ง ถ้าสปริงแข็ง ลงจะแข็ง ขึ้นจะหนืด

20. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    อ๋อคับ งั้นผมคงไปให้นิ่มกว่านี้อีนิดคับ ร้านเขาบอกมันมี 3ระดับ นี่ปรับแข็งกลางๆ

21. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้าเป็น shock ab. น้ำมันล้วนถือว่าผิดปกติครับ

22. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    ของผมน่าจะเป็นนำมันล้วนคับ T.T

23. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ครับ... ยินดีด้วยครับ .... เนี่ยเป็นความสามารถและภูมิปัญญาของช่างไทยล้วนๆ สู้สู้ครับ

24. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    แล้วไม่ทราบว่า KYB ตัวไหนที่ใส่กับ U12 ได้หรอคับพี่โต้ง#มันจะแข็งกว่าสแตนดาร์ดนิดหน่อยรึป่าวคับ(ผมอยากได้ตัวที่แข็งกว่าสักเล็กน้อยคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้