รถมีอาการสะดุดมาก เห้อ..... วันนี้เลยจัดการเปลี่ยนหัวเทียนไป...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Tanachai Lhong Saosaeng, 24 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถมีอาการสะดุดมาก เห้อ..... วันนี้เลยจัดการเปลี่ยนหัวเทียนไป เห็นมีน้ำมันที่เบ้าหัวเทียน สงสัยต้องเปิดฝาอีกละ กำ ว่าแต่พรุ่งนี้จะดีขึ้นมั๊ยเนี่ย หรือจะต้องล้างแอร์โฟล์ กลัวที่สุด กลัวสายหัวเทียนขาด โดนไปแล้วชุดนึง คราวนั้นหนูแทะซะ สาธุ.....หายนะลูก

1. ส่วนมากผมเจอสูบ 4 มีปัญหาบ่อยสุด

2. น้ำมันที่เบ้าหัวเทียน เปลี่ยนซีลก็น่าจะหายนะครับ แต่ของผมเอาประเก็นทาไวหาของเปลี่ยนไม่ได้

3. ต้องเปิดฝาครับ ลงปะเก็น และกาวใหม่ แต่ที่สำคัญเวลามันไม่ค่อยว่าง ต้องรอเสาร์ อาทิตย์ เลยเปลี่ยนหัวเทียนแก้ขัดไปก่อน ถ้าไม่หาย ก็คิดว่าจะถอดแอร์โฟล์มาล้างก่อน เสาร์ ทิตย์ค่อยว่ากันต่อ

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    สะดุดตลอดเวลา หรือเฉพาะที่เติม/กระแทกคันเร่งครับพี่หลง

5. เวลายก ปล่อยไหลอะคับ กระแทกคันเร่ง ไม่ค่อยออกอาการคับ

6. พี่ Yingyos Sookchai ครับ ถ้าสะดุดตอนกระแทกคันเร่งนี่เกิดจากสาเหตุใดหรอครับ

7. แอร์โฟล์ กับน้ำมัน กรองเบนซิน ปั๊มติ๊ก ถ้าใช้น้ำมันนะ ส่วนแก๊สไม่รู้ อันนี้จากประสบการณ์

8. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    กำลังสงสัยเรื่อง ขั้ว water temp. สกปรกหรือเปล่าครับ

9. มันอยู่แห่งหนใดคับ ท่านพี่

10. ใช่จิ่มอยู่ด้านหลัง แถวๆบน acc valve อะปล่าวคับ

11. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    สังเกตุตรงแถวๆ ACC valve plug สีน้ำตาลถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ

12. คับ สงสัยต้องลองดู ปลั๊กนี้ผมน่าจะเคยซนกับมันมาแล้วนะ เมื่อนานมาแล้ว โอเค ขอบคุณครับ

13. เสี่ยครับ..................water temp plug สกปรกหรือหลุดเปล่าครับ

14. วัด Temp ที่หน้าปัด เข็มมันดีดขึ้น ๆ ลง ๆ จะเกี่ยวกับ water temp plug ตัวนี้ด้วยรึเปล่าครับ (ความร้อนปกติ ผมติด Temp แยก ไว้อีกอัน)

มีส่วนนะครับ.......ลองถอดมาทำความสะอาดดูครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้