ใครมีแพหลัง หรือ ดุมหลังp11บ้างคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย RED-INFINITI@z-troy, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ใครมีแพหลังหรือ ดุมหลัง ไม่เอาชุดเบรคก็ได้ โทรมาทีคับ ซื้อด่วน0814411446
    โทรมาได้เลยคับราคาเท่าไหร่บอกได้เลย

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านกอลฟ์ มี โปรเจคจะทำอะไรอีกล่ะท่าน

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    สงสัยลูกปืนล้อหลัง

ใครมีจัดให้ทีคับ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เท่าไรก้อได้เลยเหรอ
    หวานหมูแล้ว............

5. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    เห็นมีโพสต์ ขายนิ

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ตาบุ๊คมีนี่หน่า

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เอ....ถ้าลูกปืนล้อหลัง...น่าจะใช้กับเซฟิโร่A32ได้นะ...เด๋วผมเช็คกะฝ่ายอะไหล่ดูก่อนนะ

8. whitebear

1,191
    11
    0
    สงสัยด้วยคน

ตกลงว่าลูกปืนล้อหลังมันเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้มั๊ย

หรือต้องเปลี่ยนยกดุมอะคับ

ถามเผื่อไว้ คิดว่าคงอีกไม่นานก็น่าจะมีอาการ

9. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ลูกปืนล้อหลังเปลี่ยนยกดุมคับ อัดลูกปืนไม่ได้ ของเทียมไม่มี เพราะมันเสียยากมากถ้าไม่ไปทารุณกรรมกับมันจิงๆ ซ้ายขวา เบิกก็ประมาณ5000+ ของแท้ๆ
    วันนี้ผมไปหามาหลายร้าน ราคาต่างกันไปถูกสุดที่เจอมา3000บ. แต่อยากได้ถูกว่านั้นเลยได้รับความอนุเคราะห์จาก พี่จี๊ด ในราคา2500บ. ยกแพ เดี๋ยวพรุ่งจะไปจัดการให้เรียบร้อย ลูกปืนเก่าผมพึ่งวิ่งไปประมาณ800กม. มันไม่ได้แตก แตมันหอนยังกะ......
    สาเหตุมาจากร้านล้อแม็กเค้าถอดฝาครอบดุมผมออก เพราะแม็กของเค้าติดกะ ฝาครอบ เลยใจดีเอาออกให้จะได้ใสแม็กได้ อิอิ
    ตั้งแต่เปลี่ยนแม็ก18มาได้แค่3วันลูกปืนหลังก็ดัง เค้าบอกว่า ใส่17แล้วไป18ก็จะเป็นแบบนี้ เราก็อืม เห็นด้วยอาจเป็นเพราะความเก่าของลูกปืน
    แต่มางวดนี้เปลี่ยนมาได้800โล แม่งดังอีกแล้ว อะไรว่ะขับยังกะเต่า หลุม หลบจนข้างหลังด่า แม่งยังจะแตกอีกหรอ แฟนก็บอกว่าเป็นเพราะคนขับ เซงๆๆ มากกมานั่งดูตอนตี1 ถึงบางอ้อเลย มองเข้าไปในดุมมีทั้งทรายและสิ่งสกปรก ผสมกํบจาระบีที่แข็ง แล้วยังเห็นลูกปืนเป็นเม็ดๆสนิมอีก เลยไม่สงสัยตัวองแล้ว เราขับดีที่สุดแล้ว งานนี้ไม่รู้จะโทษใครใครได้มาอ่านก็ จำไว้นะคับ อะไรที่รถเค้าติดมาจากโรงงาน มันต้องมีเหตุผล อย่าไปเชื่อช่างบางประเภท เช่น ช่างมันเถอะ ช่างแม่ง ช่างหัวมันไม่ใช่รถกรู ช่างมั่วเสียจิง

บ่นพอและจบ.

10. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    แหม 3พัน 5พัน ทำบ่น 5หมื่นหนะ ไม่บ่น อิอิอิอิ

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อิอิ เป็นเพราะช่างนี่เอง ไม่ยอมใส่ฝาให้

12. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ฝากถามเรื่องลูกปืนและดุมล้อของ A32 กะ P11
    มันใช้แทนกันได้ไหม
    สนจายมากเลยละโจ
    จะได้สานต่อโปรเจคใหม่
    อิอิ

13. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ดีใจด้วยน๊ะน้องที่หาได้แล้ว
    PJ

14. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ขอบคุณคับพี่จี๊ด
    สรุปราคาให้ฟังนะคับ
    แพหลัง2500บ.
    ค่าแรงถอดดุมซ้ายขวา ออกจากแพ200บ. อู่ aas อยู่นนทบุรี

ค่าใส่60บาท ค่าลูกบล็อกเบอร์30 ใส่ซ้ายขวา10บาทีเสด เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปลองว่าดังมั้ย ใส่เองนะคับ
    จบครับ

15. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ดีใจด้วยตากอล์ฟ

16. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เช็คให้แล้วครับพี่ฉะ...ตามนี้

ปรากฎว่าลูกปืนล้อหน้าอะไหล่ตัวเดียวกันเฉพาะลูกปืน 2,145.-ลด20%ก้อเหลือประมาณ 1,650.-ยังไม่รวมvat.ครับพี่...ส่วนชุดดุมล้อหลังใส่กันไม่ได้ครับ...ของP11 ชุดละ4,200.-ต่อข้าง(ยังไม่ได้ลดนะครับ..)ถ้าใครจะใช้อะไหล่ศูนย์ฝากผมสั่งได้นะครับ...ลด20%ไปเลย..ถ้าโชคดีมี เด้ทสต๊อก ก้อ35%ขึ้นครับผม:D:D

17. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ว่าจะแปลงดุมหลังของ
    เอ 32 เลยอดเลย
    ขอบคุณโจ นะคับ

18. whitebear

1,191
    11
    0
    ขอบคุณพี่โจด้วยคนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้