ผมจะไปวิ่งที่สนามพีระอาทิตย์หน้าใครจะไปบ้างครับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย pai dragon MTC 081, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เนื่องมีสปอนเซอร์ผู้ใจได้ช่วยหาสนามให้พวกเราวิ่งกันใน รายการ

SUPER CUP 2008 สนามที่ 3 ในวันเสาร์และอาทิตย์ที่ 26-27

กรกฏาคม ถ้าใครจะลงไปวิ่งแข่งขันในงานนี้ใช้ค่าใช้จ่ายประมาณ

1000-2000 บาท คือค่าสมัคร+ค่าที่พัก+ค่าอาหาร รถที่จะเอาไป

แข่งเป็นรถอะไรก็ได้แต่ต้องไปสมาชิกธนบุรีทรัคเท่านั้น

กติกายางอะไรก็ได้ไม่ต้องมีโรบาร์ไม่ต้องชุดแข่งไม่ต้องเบาะบัตเก็ต

ซีดก็ได้แต่ต้องสวมหมวกกันน๊อค เริมซ้อมประมาณ13..00น.ของวันเสาร์

ผู้มีสนใจจะลงแข่งติดต่อไผ่ 081-1966338 ได้เลยครับ

2. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    จัดกิจกรรมดีดีเพื่อสมาชิกธนบุรีทรัคครับ

3. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    สนับสนุนรายการแข่งดีดีครับ เพื่อประสบการณ์ :sad:

4. Sakkaphon

Sakkaphon New Member Member

4
    0
    0
    น่าสนใจนะครับ แต่มันคงขับไม่ง่ายนะครับเอาใจช่วยครับเฮียไผ่

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อยากวิ่งอะแต่กลัวรถพังนี้ซิ อิอิเอาใจช่วยแล้วกัน

6. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    กิจกรรมดีๆ อีกแล้วครับพี่น้อง

7. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    รายการนี้เล่นขำๆค่ะ ไปกันเยอะๆน่ะค่ะ

แต่สิ่งที่ขาดไม่ได้คือ หมวกกันน็อค ถุงมือ และเสื้อแขนยาวน่ะค่ะ

8. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    ขอรายชื่อผู้ด้วยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

9. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    สู้ตายคร้าบ

10. racing.team_641

racing.team_641 New Member Member

34
    0
    0
    แล้วรถโบเดิมๆ จะสู้เค้าได้ป่าวคับบพี่.......

11. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    หน้าสนใจสำหรับรายการนี้ เปนกิจกรรมที่จะส่งเสริม คลับของเราโกอินเตอร์นะค่ะ

ได้มีโอกาศแล้วไม่น่าพลาดรายการนี้นะค่ะสมาชิกทุกท่าน ไม่ต้องกลัวรถพัง ถ้ารถของท่านมีกำลังพอที่จะขับในสนามหลายรอบ

แข่งขันครั้งนี้ เปน แบบ คลับ เรซ เปลี่ยนบรรยากาศจาก ทางตรง มาเป็น ทางเรียบ

ใครพลาด ครั้งนี้น่าเสียดายมาก มากที่สุดด้วย

นานๆทีจะได้มีโอกาศได้ไปวิ่งเซอร์กิต ประสบการณ์ชีวิตเลยนะ

ได้เรียนรู้ทักษะ เรียนรู้อะไรมากขึ้นกว่าเดิม จากการที่เคยมีประสบการณืวิ่งในสนาม 402 เมตร

แต่มายัดดค้ง ในเซอร์กิต มันส์แน่ๆงานนี้

สนามครั้งนี้ เปน สนาม ที่ 3 ของ

งานซุปเปอร์ คลับ มีทั้งหมด 5 สนาม

ลองคิดดูนะ ได้ไปลองวิ่งเล่นๆ ขำๆ ดู จะรู้สึก มีความภาคภูมิใจมาก ครั้งแรกในชีวิต

ไม่ต้องกลัว รถจะพัง อย่าไปคิดเรื่องนั้น เรา คิดว่า มาวิ่งเพื่อเปนประสบการณ์

ไม่ต้อง ตะบี้ ตะบัน แข่ง นะ ครั้งนี้ แข่งกับตัวเรา ไม่ได้แข่งกับเวลาเหมือนสนามแดร๊ก

เอ ได้ เหน ภาพการแข่งขัน แบบ คลับ เรซ ใน ซีดี OPT.4

ที่ ทาง คัลบ ของ AE ได้ไปวิ่ง ใน พีระ ในรุ่นต่างๆใน คลับเรซ

สังเกตุดู แต่ละคัน ก้อไม่แต่งอะไรมาก โรบาร์ ก้อไม่มี ไม่ต้องใช้ เบาะ บั๊กเก็ตซี๊ด

ก้อมาวิ่งได้ ทดสอบ รถ กับตัวเรา ด้วย เหนแล้วอยากมากกก

สำหรับ เอ สนามที่ 3 นี้ ร เอ คงไม่ได้ร่วมสนุก แต่จะไปเก็บภาพของคลับมาฝาก

สนาม ที่ 4 จะลากทั้งคลับไปวิ่งใหม่ เอ คงลงด้วย อิอิ วิ่งขำๆ เลิกทรางตรง ไปยัดทางโค้ง 55+

สำหรับงานนี้ ถ้าคลับเราไปกันเยอะ จะมีแมวมอง ก้อคือ สปอนเซอร์ ของรายการ จะมาดันพวกเรา นะ อิอิ

ถ้าสมาชิก มีความพร้อม และรักทางเรียบแบบนี้ถ้าขับเก่งแล้ว

ได้มีโอกาศ เข้าแข่ง ในรุ่นของ SUPER CAR เลยน๊า แหล่มไม๊ๆๆๆๆพี่น้อง

มากันเยอะๆนะ มาดูก้อด้าย ถ้าไม่อยากลอง

แต่ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจๆๆๆๆๆ

12. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    อยากไปจังอะ เอ แต่รถ มายพร้อม จานเบรคยังม่ายได้เปลี่ยนเลยอะ หม้อน้ำก็รั่ว ถ้ามีครั้งน่า จะม่ายพลาดแน่ๆ 2000 ก็ยอมจ่าย อิอิ

13. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    อยากเหมือนกัน ถ้ามีรถไม่ยอมพลาดแน่

14. racing.team_641

racing.team_641 New Member Member

34
    0
    0
    มานมีแข่งเปนรุ่นป่าวครับ.......... หรือว่ารวมไปเลย

15. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    หนับหนุนแล้วกัน...........เพราะ....เซอร์กิต...เล่นแต่โกคาร์ท.....(สอน)....ใครพื้นฐานโกคาร์ทดี......ก็..จะรับรู้ได้ถึง...ความมันส์.....ที่แท้จริง......

วันนี้..ไม่ไหวแล้ว..กระดูกหลัง..ไม่ค่อยสมบูรณ์........อิ+อิ+อิ..เป็นกําลังใจให้น้องๆ..ทุกคนครับ...

16. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    -ขอบคุณครับ- อิอิ

แข่งรวม นะครับ แข่งแบบขำๆ เชิง มิตติ้ง ไปในตัว
    ใครสนใจ แจ้ง หรือ ลงชื่อเพิ่มได้เลยนะครับ ขอที่ชัวร์ๆนะ
    เพราะตอนนี้แจ้งยอดทางผู้จัดไป 10 คัน เขาจะทำถ้วยรางวัลให้ 3 ใบ ถ้า 20 คัน ก็รับรางวัลถ้วย 5 ใบ ยืนเต็มโพรเดียม
    แข่งแบบสบายๆ เขาจะช่วยเซฟตี้ให้เราเต็มที่ครับ

กำหนดการวันเสาร์ เริ่มประชุม 08.00 น.เป็นต้นไปนะครับ พร้อมทั้งจะมีการสอน และบอกวิธีการขับ การเข้าไลน์ การดูไพลอนเซฟตี้ และเปิดให้ซ้อม พร้อมทั้งทำการควอลิฟาย
    แข่งวันอาทิตย์ บ่าย ครับ
    และที่ถูกใจหนุ่มๆคือ รถทุกคัน ทุกอันดับสตาร์ท ผู้จัดได้เตรียมสาวๆพริตตี้ ไว้ให้คันละ 1 คน ถือร่มให้เย็นๆครับ อิอิ
    ค่าสมัคร คันละ 1000 ค่าที่พัก ทางผู้จัดจะช่วยประสานงานให้ ก็ตกแล้วประมาณ 500/1หลัง มั้ง...นะครับ (ขาจร 1000 กว่าบาท)

สนามนี้ ที่แจ้งไปก่อนแค่ 10 คันแต่เกิน 10 ได้ยิ่งดี ถ้าภายใน 1-2 วันนี้แจ้งยอดเพิ่มถึง 20 คันทางผู้จัดก็จะได้ทำถ้วยรางวัลเพิ่มให้ทันนะครับ
    ส่วนถ้าสนามนี้ มีจำนวนรถ มากหน่อยพองาม สนามหน้า ก็จะมีสปอนเซอร์ผู้ใจดี ยื่นมือมาช่วยอีกนะครับ ก็จะเป็นพวกของรางวัล ต่างๆมากมาย เช่นยางใหม่ๆฟรีๆ เป็นต้นครับ อิอิ

ลองดูนะครับ

17. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    อยากให้เพื่อนสมาชิกมาร่วมสนุกกันครับ

18. racing.team_641

34
    0
    0
    อยากไปลงแข่งเหมือนกันแต่ขืนลงแข่งอาจจะโดนน๊อกรอบแน่ๆเรยเรา.....................งิงิ

19. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ใจไปก่อนแล้วครับ รถไม่พร้อมแต่ คนพร้อม แค่คิดว่ากลัวโน่นกลัวนี่ ก็ ไม่ต้องขับรถแล้วครับ

20. zain_72

860
    10
    0
    เห๊ออออ สงสัยจะอดเรา ตังหมด รถม่ายพร้อม เป็ฯกำลังใจให้คนที่ไปละกันคร๊าบบบบ

21. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ไม่ต้องกัว รถจะชน นะ ใครอยากลองขับดูก้อเอารถไปกันได้

เอ ก้อจะเอา ลงด้วย N/A สู้ตาย 555+

งานนี้ มันส์แน่ๆ

ป.ล. น่าเสียดายสำหรับคนบางคนนะ อยากจะวิ่ง แต่ก้อไม่ได้วิ่ง หึหึ(บางคนจิงๆ คนนอกคลับหน่ะ)

22. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    สู้สุดใจเลยน้องสาวผมแหมใจถึงจริง ๆ ผิดกับบ้างคนมีรถแต่ไม่มีปัญหา ไม่ต้องก็รู้ ขอให้มันเป็นไป

23. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    วิ่งกี่รอบอ่ะ อยากรู้ ถ้าวิ่งหลายรอบคงไม่ไหว

24. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    ประมาณ 10 รอบครับพี่เล็กถ้าไม่ไหวเข้าพิดได้ก่อนเลยครับ จัดแบบสนุก ๆ ไม่ต้องเคลียด

25. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    กิจกรรมดี๊ดี.. ธนบุรีทรัคโกอินเตอร์

26. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    ไปแน่นอนครับ

27. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ใครจะไป เตรียมเงินทุนไปให้พร้อมนะ อิอิ

ใครจะลงวิ่ง ก้อเตรียม หมวก กะ รองเท้าด้วยล่ะ

28. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ขอไปวิ่งด้วยคันนึงได้ป่าว ตาไผ่ๆๆๆ

29. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    โทรไปหาเอเลยครับ

30. zain_72

860
    10
    0
    ไครไปวิ่งมาบ้างอะคับ มาเล่าให่ฟังหน่อยเป็นไงกันบ้างงง อยากรู้อะ เอารูปมาด้วยด้วยนะคร๊าบบบบบ อยากเห็ฯ ครั้งหน้าม่ายพลาด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้