สอบถามผู้รู้ทีครับเกี่ยวกับกันชนLev

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ต้นek Lev1999, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมเห็นบางตัวก็มีไฟตัดหมอกกับไม่มี อยากจะถามว่ามันใส่กันได้มั้ย ไม่รู้คิดถุกหรือป่าว รถปี1999 ไม่มีไฟตัดหมอก แต่ ปี2000 มีไฟตัดหมอก แล้วเอากันชนที่มีไฟตัดหมอก มาใส่ตัวที่ไม่มีไฟตัดหมอกได้เลยหรือป่าวครับ รบกวนผู้รู้ตอบให้ทีนะครับ

1. jamer12

jamer12 New Member Member

7
    0
    0
    ได้ครับผม

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ได้คับ แต่ถ้ากันชนที่ได้มันคนละสีกันก็ต้องทำสีอยู่ดี หรืออีกทางนึงคือ หาซื้อกรอบตัดหมอกกับไฟตัดหมอกมาใส่เอาก็ได้คับ
    แล้วก็ต่อสวิตซ์ตัดหมอกด้วยนะคับ

3. ขอบคุณครับพี่ๆที่ให้คำตอบ

4. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เหมือนกันครับ เจาะกับไม่เจาะเท่านั้นเอง

5. zniperz

zniperz New Member Member

37
    0
    0
    ใส่กับ EK96 ก็ได้ใช่ไหมครับ

6. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ถ้าเป็นกันชนหน้าต้องแปลง แก้ม ฝากระโปรง กระจัง ไฟหน้า ถึงจะใส่กันได้คับ แต่ถ้าเป็นกันชนหลังก็นำมาใส่ได้เลยคับผม

7. ขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบให้นะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

8. civic_for_life

civic_for_life New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าเป็นกันชนหน้า
    ต้องแปลง แก้ม ฝากระโปรง กระจัง ไฟหน้า ถึงจะใส่กันได้คับ
    แต่ถ้าเป็น กันชนหลังก็นำมาใ ส่ได้เลยคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้