ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง อยู่ตรงใหนครับ บอกที

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ทอง, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ทอง

ทอง Guest

0
    0
    0
    ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิง อยู่ตรงใหนครับ บอกที พอดีผมจะทำสวิสตัดปั้ม แต่ไม่ต่อจากแผงฟิว จะต่อจากปั้มเลยอะครับ
    แต่ไม่รู้มันอยู่ตรงใหน ใครรู้บอกทีครับ ถ้ามีรูปยิ่งดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ
    รถผมเป็นรถกระบะ เครื่องดีเซลครับ

2. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    กระบะรุ่นไหนอะครับ ถ้ารุ่นเก่าปั๊มมันก็ติดอยู่กะเครื่อง

แต่ถ้าเป็นคอมมอนเรลอันนี้ผมก็ไม่รู้ว่ามันใช้ปั้มที่เครื่องดูดเลยรึเปล่า หรืออัดมาจากถัง

3. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    ทำได้เหรอครับ..ของเครื่องดีเซลมันทำงานด้วยสายพานหน้าเครื่องไม่ใช่เหรอครับ

4. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ถ้ารุ่นเก่ามันจะมีสวิตซ์ตัดน้ำมันเวลาดับเครื่อง อยู่ตรงท้ายปั๊มอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้