เล่น GT4 กันยังครับไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย AontBubble, 18 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ผมเล่นแล้วมันส์มากๆครับ แอ๊คชั่นใส่ไม่ได้น่ะครับเก็บเงินเองสอบใบขับขี่เอง
    แต่ว่าภาคนี้รถไม่แพงเหมือนภาคก่อนๆครับ รถแต่งเต็มๆได้ง่ายมากๆ
    แล้วก็มีสำนักแต่งเกือบทุกค่ายอ่ะครับเช่นHKS SPOON MUGEN TRD แล้วก็อิกเยอะครับ
    แล้วฟิลลิ่งการขับนี่เหมือนจริงทุกเม็ดครับ
    ปล.ลองเล่นแล้วอย่าติดน่ะครับ ผมเล่นซะเกือบจะ24 ชม. ดีที่เครื่องน็อคก่อน นิ้วบวมเลย- -"

2. jimmy_mo

jimmy_mo New Member Member

30
    0
    0
    ของผมก็สอบใบขับขี่ได้เกือบหมดแล้ว แต่ไม่ค่อยได้ลงแข่งเพื่อได้เงินรางวัลสักเท่าไหร่ เนื่องจากต้องใช้เวลาในการเล่นพอสมควร ส่วนตัวก็ชอบ GT ตั้งแต่1-4 มีครบทุกเวอร์ชั่น แต่ปัจจุบันหันมาชอบแรลลี่แทนครับ

3. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ตอนนี้แต่งมมันเลยเอาพวกรถเก่ามาใส่แม๊คr32เหมือนรถที่ไทยเลยแหะ:D :D

4. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ทำงัยอะครับ เอาแมกเดิมไปใส่คันอื่นได้ด้วยหรอครับ

5. ^::N_u_N::^

623
    8
    18
    ได้นิคับ มีแม๊คให้เปลื่ยนทั้งมือ1 และมือ 2เลย นี้ไม่ได้เล่นแบบอาเขตนะคับ

6. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    อ่า ดีเลย กำลังไม่มีเกมส์จะเล่น พึ่งเล่น nfs จบ เดี๋ยวไปซื้อ gt มาเล่นดีกว่า :D

7. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    แนะนำครับ GT ของมันสุดยอดจริงๆ

ตอนนี้สอบใบขับขี่ได้ใบรุ่น S แล้ว แต่ได้แบบเหรียญทองแดงหมดนะฮะ
    มีโหมดแรลลี่ด้วยขอบอก แต่ภาค 4 มันมีน้ำมันหมดด้วย!!!

8. nathan

nathan New Member Member

1
    0
    0
  9. Backpressure

Backpressure Member Member

109
    1
    18
    เล่นอยู่ค๊าบ
    ตอนนี้เล่นไปได้แค่ 25% เอง
    สอบใบขับขี่ได้ S แล้วเหมือนกันครับ
    เพิ่งเล่น Tokyo 300 km จบ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลุย Endurance รายการอื่นต่อครับ

ถ้าอยากดูรูป GT4 มากระทู้นี้เลยจ้า
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=89757

10. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    แปลกๆยังไงไม่รู้อะ รถแกว่งมากเลยอะ ทางตรงนี่ กดเลี้ยวหน่อยก็แกว่งแล้วอะ แต่พอเลี้ยวทีนี้ ไม่เข้าเลย หลุด เทียบกับเกมส์อื่นไม่ได้เลย
    ผมเล่น เกมส์อื่น 2-3 เกมส์นี่ เล่น Laguna Sega โค้งแรกเลย GT เลี้ยวได้ที่ประมาณ 40Mph เกมส์อื่น เช่นพวก TOCA3, J&L, STOCKCAR RACING โค้งแรกหรอ 70Mph แบบว่า มันต่างกันมากเลยอะ แถมรถก็ไม่แกว่งมากด้วย พอมาเล่นเกมส์นี้แล้วมันแปลกๆเลยอะ ไม่เชื่อก็ลองเทียบดู

11. <NiSSAN-LoVeR>

<NiSSAN-LoVeR> New Member Member

55
    2
    0
    มันถูกต้องแล้วล่ะ อีกอย่างมุมมองเกมนี้ มันไม่เหมือน nfs นา แล้วมันก็สมจริงมากด้วย

แต่เวลายิง nos ไม่ค่อยพุ่งเลยนะ ภาคนี้ซัด chalege ของฝั่ง asia ไปเกือบหมดแล้ว

เหลือโซน ไอ้กัน ยุโรป มันบังคับรถที่แข่ง แซรง

(ยิ่งแรงยางยิ่งไป จำไว้ๆ อย่าพยายามใช้ยาง soft สุดๆ เพราะมานช่างเน่าเร็วเหลือเกิน)

:D :D :D

12. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ใบขับขี่ยังผ่านไม่หมดเลยอะ แต่แข่งไปหลายหละ :D :D :D

13. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    แนะนำว่าใช้ยาง Sport-Med ดีกว่าฮับ พอเอาอยู่

ช่วงล่างแนะนำหาของ Original Suspension จะเยี่ยมกว่า Fully Adjustable Racing ฮะ
    อ้อ มีเทอร์โบ Original ซึ่งแรงพอดูเหมือนกันนะ แต่ใช่ว่ารถทุกคันจะใส่เทอร์โบได้ทุกแบบอ่ะฮับ

14. ^::N_u_N::^

623
    8
    18
    เกมมันเหมือนจิงมากคับ ต้องกะระยะเบรคซักหน่อย แรกๆก็หลุดกระจาย แล้วพวกตั้งแรงเบรค นี่ก็มีผลเยอะตั้งมากไปก็ไม่อยุ่อีก และอยู่ที่ยางและมุมล้ออีก ละเอียดมากคับ

15. adnoss

adnoss New Member Member

8
    0
    0
    มีเกมนี้ในพีชีไหมชวยแนะนำด้วยครับถ้ามีชื้อที่ไหนครับบอกด้วยมีแต่คอมไม่มีps2

16. Es แตนๆ

Es แตนๆ New Member Member

16
    0
    1
    มีด่าน24ชม.ด้วยอ่ะ เล่นไปได้10ชมปลั๊กหลวมโดนรีเซ็ท...........เซ็งโคตร

17. Tunza!

645
    4
    0
    แล้วพวกที่มันบอก แข่ง 200 รอบ 24ช.ม. 48 ช.ม. แล้วตูจะเอาเวลาไหนไปนอนฟระ คนคิดเกมส์มันไม่คิดถึงสุขภาพของคนเล่นเล้ย งุงิงุงิ กรูมะช่ายพวกแข่ง LEMANS 48ช.ม. หรือ นักแข่ง ดักก้า นะวุ้ย:mad:

18. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
    เอามาฝากครับ อยากได้สักชุด

19. Tunza!

645
    4
    0
  20. TunedBy Kor

TunedBy Kor New Member Member

41
    2
    0
    แจร่มจริงๆ

21. BirD

BirD New Member Member

12
    0
    0
  22. toey_gt

toey_gt New Member Member

24
    0
    0
    สมจริงครับ เกมส์นี้
    ปล.ยิ่งได้ตัวบังคับจากด้านบนยิ่งเจ๋ง...เบาะSPARCOด้วยแหะ

23. GT4 Addict

GT4 Addict Guest

0
    0
    0
    เล่นเกือบจบแล้วครับ ตอนนี้อยู่ที่ 91.7% ครับ เหลือแต่อันโหดๆแล้วล่ะนะ

สอบ Linsence จบหมดทุกอันแล้ว ด้วยสถิติ 7Golds ,49Silvers ,4Bronzes ครับ

มาโพสเวลา TimeTrial แข่งกันไม้ครับ สนุกๆครับ........

ผมถนัดสนาม Nurburgring ครับ มันส์มากๆฮะสนามนี้ เคยเอา R34 วิ่งติดต่อกันเกือบ 2200โลมาแว้ว

ส่วนที่บอกว่าแข่ง 24Hours LeMans เป็นไปไม่ได้ เป็นไปได้ครับ เค้าเล่น B spec กันนะฮะ เหลือแค่ 8 ชม

ตัวผม ติดอยู่ตรงไอ้ ExtreameEvent นี่แหละ เหลืออีกรายการนึง ยากมาก แข่ง 15 สนามติดกัน สนามล่ะ 60กว่ารอบ พักไม่ได้อีก

ติด Mission34 ด้วย ขาดไป 1.7วิ เสียดายมากกกก

24. Tunza!

645
    4
    0
    ทำไงให้ B - spec มันเก่งๆอะ พอผมให้ B - spec อันดับก็ร่วงลงมาเรื่อยๆ ทำไงอ้า!!!!!!!!

25. ตอนนี้ B-Spec Skill คุณอยู่ที่เท่าไหรล่ะครับ แนะนำให้ลองเล่นกับพวก Pro Event ไปเรื่อยๆ พวกนี้เก็บคะแนนดีฮะ

26. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    จะ drift ตั้งเซ็ทช่วงล่างยังงัย

27. โยคับ

โยคับ New Member Member

4
    0
    0
    ตั้งแบบที่ไม่ป้องกันโอเวอร์สเตียอะคับ แค่เออี86เดิมๆก้อตูดไหลแล้ว:D

28. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0

ใคร drift แบบนี้ได้ สอนหน่อยคับ วิธีเซ็ทรถ กับวิธีขับ

29. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    น่าเล่นจังเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้