สอบถามหน่อยว่า u12 ac20 เปลี่ยนขอบเป็น17นิ้ว แล้วเปลืองน้ำมันมากน้อยไหมครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 8 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยว่า u12 ac20 เปลี่ยนขอบเป็น17นิ้ว แล้วเปลืองน้ำมันมากน้อยไหมครับ

2. ผมไม่เคยเชื่อนะคับว่ามันจะกินนามนะคับ เพราะมวนสารเท่ากัน ลมยางก็เท่ากัน ไม่เห็นเกี่ยวนะคับ คันเก่าผมใส่ยาง 215/50/r17 ยังไม่รู้สึกแตกต่างนะคับ

3. ลืมแต่มันจะกินช่วงล่างเท่านั้นเอง

4. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    มวลมันจะเท่ากันเหรอครับเพ่บอล น้ำหนักล้อเท่าไหร่ น้ำหนักยางเท่าไหร่ ลมยางเท่ากันเจงหราาาาา ปริมาตร เท่ากันหราาาาา อิอิ

5. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้กินน้ำมันขึ้นเท่าไหร่คคร้าบ

6. แต่ตอนนี้ผมอยากใส่15เพราะยางถูกและหาง่ายแถมขับนิ่มด้วย......^_^

7. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ถามครับเพราะว่าไม่เคยใช้ขอบ17เลยถามเอาไว้

8. แบร่ อิอิ

9. ที่แน่ๆ กระด้างขึ้นครับ

10. ผมใส่15 อยุ่สุดยอดนิ่มแล้วประหยัดดี

11. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    กระด้าง อย่างไงครับ มัน งื่อๆๆงักๆๆๆ เหรอครับ คริๆๆๆ

12. แต่ก่อนใส่ 205/45/17 โคตรกระด้าง ตอนนี้ 215/45 นิ่มมาหน่อย ผมว่า 16 กำลังดี ขอบ 17 ยางแพงง่ะ T^T

13. แต่ผมได้ฟรีอิอิ ไปเจอตามถังขยะ อันนี้เรื่องจริงนะคับ

14. Metha Pongpapai

Metha Pongpapai Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้ Dunlop LM 703 ก็ถือว่านิ่มในระดับที่ผมขอบนะคับ ^_^

15. ตลกเปล่าบอล

16. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    บ๊องหู!! มันเลยคับพี่นิว

17. จริงๆพี่นิวถามพี่เม เลยก็ได้

18. เม บอกว่า บ้องหูเลย

19. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    จัดไปครับพรี่อ้วน

20. อ่าวพี่เม เดียวปัดไฟว่เลยอิอิ

21. Metha Pongpapai

0
    0
    0
    พวกพี่ 3คน แล้วนะ!! กล้าหรอ? ห้าๆ

22. ปล่อยมันไปเถอะ เดี๋ยวก็โดนน้ำท่วมตายแล้วไอ้บ้าบอล

23. Sukitt Passakul

0
    0
    0
  24. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    17 กินกว่า 15 ครับ แต่ไม่เกิน 10% ครับ

5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้