อิ......อิ มีเรื่องจะถาม อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถามว่า :)

1. รถที่ท่านใช้อยู่ปัจจุบัน จะใช้อีกนานไหม เพราะอะไร
    2. แล้วคิดจะเปลี่ยนรถเป็นรุ่นอื่นหรือไม่ เปลี่ยนเพราะอะไร ไม่เปลี่ยนเพราะอะไร

อิ....อิ แบบว่าอยากรู้อ่ะครับ :D:D:D:D

2. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    น้องติ่งตอบก่อนเลยคร้าบบบบ :D

1. ใช้อีกนานครับ เพราะว่า ไม่มีเงินก้อนเปลี่ยนรถคันใหม่

2. ไม่คิดจะเปลี่ยนเลยครับ หลังจากน้ำมันแพงขึ้นเรื่อยๆ เพราะว่าถึงแม้ว่า
    จะเปลี่ยนรถคันใหม่ ก้อต้องเอามาทำอยู่ดี จึงขี้เกียจมาเริ่มต้นใหม่แล้วครับ
    อายุเยอะแล้ว คิดว่า เอารถเก่าๆ มาติดแก๊สน่าจะคุ้มกว่า ณ.เวลานี้ ครับ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

3. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    น้องโอ๊ตตอบต่อคร๊าบ
    1.ใช้อีกนานครับ เพราะ รักมาก ยังไงก้อไม่ขายแน่นอน รู้มือ รู้ตีน รู้ใจ ถึงพริกถึงขิงกันหมดแล้วคร๊าบ
    2.ก้อคิดว่าอยากเปลี่ยน(แต่ก้อไม่ขายอยู่ดี) ก้ออยากมีรถใหญ่กว่านี้ ไว้ซักคันนึง แต่ก้อคงอีกนานมากๆๆๆอะคร๊าบ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  4. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    น้องโอ น้องกว่าคนข้างบนอีก มาตอบบ้าง..

1. จะใช้พี่น้ามเงินไปอีกนานครับ นานมากเพราะรักมากแล้วอีก
    ย่างทำไปก็เยอะแล้ว
    2. ปัจจุบันก็มีคันใหม่ให้ใช้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้
    (น้ำมันพง ไม่มีปัญญาเติม)ที่ซื้อมาก็เพราะอยากขับแบบสบายๆ นุ่มนวลๆ

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    น้องโจ้บ้าง...อิอิ
    1. ใช้ไปอีกนานคร๊าบบบบ เพราะว่าไม่มีตังค์ ถึงมีตังค์แล้ว ก็คงไม่ขายคร๊าบบบบ
    2. ปัจจุบันโสด ไม่คิดเปลี่ยนคร๊าบบบ
    ส่วนอนาคต ถ้ามีครอบครัว คงต้องเก็บตังค์ลงทุน ซื้อรถครอบครัวคร๊าบบบบ
    หรือถึงตอนนั้นคงไม่ต้องใช้น้ำมันในการขับเคลื่อนแล้วมั้ง...หุหุ

6. MeowRacing

MeowRacing Well-Known Member VIP Privilege

1,324
    601
    113
    เล่นด้วยๆๆๆ

1. ใช้อีกนานเลย เพราะยังผ่อนไม่หมด

2. เปลี่ยนๆๆ เปลี่ยนไปนั่งรถคนอื่นมั้ง ประหยัดน้ำมัน แหะๆๆๆ

น้องตอบตรงคำถามดีมั้ยคะพี่.......... อิอิ

โบตั๋น และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  7. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ขอแจมคับ....นนท์นิสสันเซ็นทรา...............B13

:D:D:D:D:D:D:D

1.ใช้คันนี้จนกว่านำมันจาหมดโลกหรือมีพลังานทดแทนอื่นจาหมด :eek::eek:

2 ไม่คิดจะเปลี่ยนคาบบบ เพราะ แบบไหนก็รถเหมือนกัน แต่เทพไม่เหมือนกัน

:):):):):):):):):):):)

8. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ขอตอบ
    1 ใช้ต่ออีกนาน เพราะขี้เกียจเป็นหนี้ รถที่มีอยู่ก็ขับดีอยู่ ประหยัดด้วยตอนนี้
    2 ไม่เปลี่ยน แต่อยากได้เพิ่ม เป็นซีรี่7โฉมปัจจุบัน แต่รออีก 10ปีค่อยซื้อมือ 2 อิอิ

:D:D:D:D:D

9. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    1 ใข้อีกนานครับ

2 ไม่เปลี่ยนครับ เพราะทำไปเยอะแล้ว

10. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ข้อ1 ยังจะใช้อีกนาน เพราะสภาพยังดี อะไหล่ยังหาได้ง่าย

ข้อ 2 ในอนาคตถ้ามีเงินเหลือ ก็คงจะเปลี่ยนใช้รุ่นที่ใหม่กว่า แต่คงเลือกยี่ห้อเดิมนี่แหละ เอาแบบแถมติดแก๊สมาให้เลย อิอิ...

:cool::cool::D

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    1.ใช้ต่ออีกนานครับ เพราะรักคันนี้มาก รถไม่เคยเกเรเลย
    2.อยากได้รถใหญ่ลุยๆๆ 4WD ไว้ลุยออกต่างจังหวัด ไม่ก็กระบะ navara สักคัน
    แต่เจ้า b14 ก็ไว้ขับในเมืองแบบนี้แหละเท่ที่สุดๆ

12. RZB-12

RZB-12 New Member Member

553
    197
    0
    ใช้อีกนานครับ......เพราะไม่มีตังค์

แต่ถ้ามีโอกาสอยากได้รถ SUV ไว้ขนครอบครัวไปเที่ยวกันอ่ะครับ

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    1. ใช้อีกนานแน่นอน ครับ ก็ รักซะขนาดนี้

2. ถ้า มีโอกาส อยากได้รถแวนซักกันไว้ออกต่างจังหวัด

14. TopB12

TopB12 New Member Member

155
    89
    0
    1. ใช้อีกนานๆๆๆๆ รักมากคันนี้ รับ-ส่งผมตั้งแต่เรียนอนุบาลเลย

2. เคยคิดเหมือนกัน ตามภาษาวัยสะรุ่น อยากขับรถใหม่ๆไปรับสาว

แต่ตอนนี้เลิกคิดและ ตั้งแต่ได้รู้จักเวปนี้ ก็รู้และว่ารถเก่าๆก็เอามาทำให้สวยได้

15. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    1-ใชอีกนานครับ-เก็บไว้ให้ไอ้คนที่อุ้มอยู่
    2-ถ้าพร้อมก็คิดว่าจะมีกระบะ 4 ประตูไว้ลุยๆซักคัน

16. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    ถามว่า

1. รถที่ท่านใช้อยู่ปัจจุบัน จะใช้อีกนานไหม เพราะอะไร
    2. แล้วคิดจะเปลี่ยนรถเป็นรุ่นอื่นหรือไม่ เปลี่ยนเพราะอะไร ไม่เปลี่ยนเพราะอะไร

อิ....อิ แบบว่าอยากรู้อ่ะครับ

1ใช้อีกนาน จนกว่า มันจะวิ่งไม่ได้ เพราะจะไม่ขายจ้า

2ความอยากได้รุ่นอื่นมีอยู่แล้ว แต่ก็ซื้อใหม่อีกคันหนึ่ง ไม่ขายน้องแดง เก็บเอาไว้แบบนี้ดีแล้ว

ถ้าซื้ออีกคันก็จะหา NISSAN ยี่ห้อเดียวเท่านั้น

17. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถามว่าใช้อีกนานมั้ย คงอีกนานครับ จนกว่าจะมีตังซื้อใหม่ อิอิ

ถามว่าทำไมต้องเปลี่ยน ก็คงตามสภาพทางการเงินครับ ใครๆก็คงอยากมีสิ่งที่ดีกว่าวันนี้

ถามว่าอยากขายมั้ย ไม่อยากครับถ้าเป็นไปได้คงเก็บไว้เป็นรถ Community และก็คงมีอีกสักคันไว้ใช้งาน ที่สำคัญต้องทำด้วยตัวเองครับมันถึงจะภูมิใจ

18. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    - กะว่าจะใช้จนกว่จะไม่มีอะไหล่ะพี่ เพราะตอนนี้ซื้อเก็บไว้เกือบจะครบคันแระ

- เปลี่ยนคงลืมไปได้เลย แต่คงหาคันอื่นมาใช้เพิ่มอีกคัน มากกว่า...ถ้าหที่จอดได้อีกนะ ยังไงคงไม่พ้นรถเก่าเช่นกัน
    :D:D:D

19. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ขอตอบรวมกันเลยน่ะคับใช้ไปนาน ๆ จนเป็น retro car ไปเลย และไม่เคยอยากเปลี่ยนรถด้วยเพราะซื้อมามันต้องดีที่สุดแล้ว:eek::eek::eek:

SR-FA-DAM และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  20. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ชื่นนนนนนนน ใจ คิดเหมือนกัน หลายท่านเลย อย่างน้อยถ้าจะซื้อคันใหม่

ก้อไม่ขายคันนี้ แน่นอนคร้าบบบบบบบบบบ :D:D:D:D

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    1. นานครับ ไปเรื่อยๆ
    2. คิดครับ แค่คิดจะหาอีกคัน ไม่ขายแน่ๆ

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    1. ขายแน่ๆ 555

2. มีตังค์ก็ซื้อ

23. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตอบมั่ง
    1.คงอีกนานเพราะทําไปเยอะ และที่สําคัญไม่มีเงินซื้อใหม่
    2.ถ้าจะซื้อคงซื้ออีกคันครับคันนี้ขึ้นหิ้งเลย;)

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  24. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ว้าว ว้าว ว้าว

คิดดี ทามดี ......DDDDD

25. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ตอนแรกกะว่า ปีหน้าจะซื้อใหม่ เอาที่รองรับเบนซินอี20

1.ตอนนี้จะใช้ไปอีกนานเลยแหล่ะ ถูกใจมันซะละ
    2.ไม่เปลี่ยนแล้วครับ จะรักษาให้คงอยู่นานที่สุดดีกว่าครับ (รักเดียวใจเดียวคร๊าบ ป.ล.ยังโสดอยู่น๊า อิอิ)

ป.ล.เลิกคิดจะซื้อใหม่ เมื่อเข้ามาอยู่ที่นี่แหล่ะครับ :)

26. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    1. คงใช้ไปอีกนานครับ จนกว่า จะพังกันไปข้าง นะครับ
    2. ไม่เปลี่ยนแน่นอน เพราะรักและสัญญากับแม่ไว้ (เป็นสมบัติของพ่อ) แต่ถ้า ซื้อเพิ่ม ก็ ไม่แน่ๆๆ

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  27. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0

1. ใช้อีกนานค่ะ.. ติดแก๊สแล้วก็ประหยัด
    • (ช่วงรถชน หรือ ซ่อมบ่อยๆ ที่บ้านอยากให้ขาย แล้วจะออกเงินดาวน์ ให้เราผ่อนต่อ แต่เราไม่เอา ไม่อยากเป็นหนี้)
    2. รถใหม่ ก็อยากได้ ใหญ่กว่านี้ แนวๆ ฟอร์จูนเนอร์
    • (ถ้าต้องซื้อจริง ก็คงไม่ขายเขียวนหวาน)

28. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    1.ใช้จนอะไหล่หมดค้าบบบ

2.ซื้อใหม่ก้อเก็บคันนี้ไว้แน่นอน

29. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลูกรักอะเนอะ ใครจะขายลง....:D:D:D :D:D:D

extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
  30. Nismo18

Nismo18 New Member Member

24
    12
    0
    ใช้อีกนาน

1. ใช้อีกนานๆๆๆครับ เพราะว่า ไม่มีเงินปลี่ยนรถคันใหม่
    (มีแต่ตังทำสีใหม่)
    2. คิดจะเปลี่ยนเลยครับ กำลังจะซื้อเหมือนกันแต่คันนี้เก็บไว้ขับเล่นๆ:teeth:

extrajeab และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้