เพื่อน ES แนะนำ สปริง โหลดหน่อยคับหรือว่าทำสตรัทปรับเกลียวดี

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Civic SocietYz, 29 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    เพื่อน ES แนะนำ สปริง โหลดหน่อยคับ พอดีไปเลื่อนเบ้ามาแล้ว แต่มันยังต่ำไม่พอใจเท่าไรเลยอยากจะเอาหน้าลงอีกซักนิ้วนึง แนะนำหน่อยคับว่ามีวิธีไหนบ้าง และก็ราคาซักเท่าไร หรือว่าทำสตรัทปรับเกลียวดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2008
  2. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    ไม่เเนะนำเอาโช๊คเดิมไปทำสตรัทนะครับ เพราะว่ามันจะเเข็ง กระด้างมาก เด๊วจะหมดสนุกสะก่อน

ใส่สปริงโหลดครับ ชุดเดียวจบเลย

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  3. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    Tanabe DF210 ครับ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    Eibach ครับเตี้ยกำลังดีไม่กระด้าง

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    T A N A B A คั บ ตั ว เ ตี้ ย ข อ ง เข า มี อ ยุ่ คั บ เ ตี้ ย ไ ด้ ใ จ แ น่ น แ ถ ม ไ ม่ แ ข็ ง ด้ ว ย คั บ

6. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    TANABE DF 210 คับ เตี้ยแน่

ไม่แนะนำว่าเอาโชคเดิมไปทำสตรัทคคับ ไม่จบ ใช้ได้ ปีนึงก็พัง ( เคยทำมาแล้ว )

นอกจากจะไปซื้อโชคที่เป็นสรัทอยู่แล้ว พวก TEIN DAIYAMA ประมาณนี้อ่ะคับ

ผิดถูกยังไงรอผู้อื่นมาตอบเพิ่มคับ

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ผมเคยเอาโช๊คเดิมไปทำเป็นสตรัท ปรับเกลียว ตัดสปริง หน้า หลัง อัดน้ำมันใหม่ ผลที่ออกมาก็ดีกว่าโช๊คเดิม นิ่ม ไม่กระด้างแล้วสามารถปรับสูงต่ำได้ ลองถามตา THEBOY ดูครับ เป็นอีกแนวทางให้เลือกใช้ครับ

8. Civic SocietYz

Civic SocietYz New Member Member

84
    3
    0
    ช่วยแนะนำเรื่องสตรัทด้วยคับ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำดีรึเปล่า

9. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ผมว่าอยู่ที่งบอ่ะครับ ..ถ้าตังค์เยอะหน่อย เปลี่ยนไปเลยก็ดีครับ"ยกชุด 4 ต้นเลย"จบ
    แต่ถ้าทำสตรัทปรับเกลียวพร้อมอัดน้ำมันนั้น เป็นการเซ็ฟงบประมาณครับ "ค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 6,000บาทครับ"
    ผลที่ได้ออกมา
    1. สามารถปรับสูง-ต่ำได้ครับ
    2. ความนิ่ม-หนึบ สามารถทำได้ขึ้นอยู่กับ ฝีมือ-เทคนิค ของทางร้านครับ

ปล.ของผมทำโดยใช้วิธี อัดน้ำมันกึ่งแก๊ส พร้อมทำสตรัทปรับเกลียว+แต่งสปริงด้วยครับ
    ตั้งแต่ทำมายังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ขอตอบเท่านี้ก่อนครับ

10. Civic SocietYz

84
    3
    0
    ขอบคุณคับพี่ THE BOY วันนี้ไปแวะMOEYEมา เลยเข้าไปถามดู มีร้านแนะนำกันบ้างไหมเอ่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้