ราคาวางเครื่องขอ งแต่ละรุ่นครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย tawichat, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tawichat

tawichat New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยบอกราคาของการวางเครื่องในแต่ละรุ่นทีครับ และแนะนำทีวางเครื่องไหนที่สามารถตอบสนองการใช้งานได้ดีและประหยัดด้วยครับ ช่วยบอกให้ทุกรุ่นเลยน่าครับ และแนะนำร้านทำทีครับ

2. โห ถามมากว้างมากเลยนะครับนั่น
    เอาว่าถ้าเน้นประหยัด(น้ำมันก็แสนแพง)วิ่งโอเคหน่อย คิดว่าไม่พ้น d15b vtec เป็นเครื่อง1500ซีซี
    ส่วนราคาก็แล้วแต่หาเครื่องได้เท่าไหร่ น่าจะอยู่แถวๆ2หมื่นกว่า ถังน้ำมันควรเปลี่ยน รวมเฉพาะของคงซัก3หมื่น
    แต่ถ้าหาตัวd15b vtec3stage ได้ก็น่าสน ฮิๆๆ
    รอท่านอื่นมาช่วยตอบกันต่อครับผม:)

3. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    d15b vtec คือเครื่องแล้ว 3stage คือไรคับ

4. 3stageถ้าที่แปลจากเว็ปนอกไม่ผิดนะครับ
    มันเป็นd15b ตัวที่วีเทคทำงานสามจังหวะอ่ะครับ
    ช่วงก่อน3000รอบ จะทำงาน12วาล์ว พอเกิน3000จะทำงาน16วาล์ว
    ถัดมาก็ตอนเทคเปิดเหมือนกับd15bทั่วไป
    ประมาณว่าขับรอบต่ำๆมันจะประหยัดเพิ่มเข้าไปอีกน่ะครับ แถมมีเทคให้ใช้ตอนรอบสูงด้วย
    รู้สึกจะเป็นเครื่องของซีวิคตาโต ferio-rs นะ

5. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ..ว่าถ้าได้มาครบถึงน่าใช้น่ะครับ ถ้ามาไม่ครบระบบไม่สมบูรณ์มีจุกจิก บ้าง ให้ผู้เคยใช้มาบอกดีก่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้