อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า ไปไงมาไงถึง ได้มาแต่งรถกัน อยากจารู้ที่มาของความแรง อิอิ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย slowly_30, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    เหอะๆก็ไม่มีอะไรมากครับแค่เซงๆจากการเขียนCAD ตอนตี5 แล้วเข้ามาอ่านๆกะตามหาล้อที่โพสไป เลยมาลองๆถามดูว่าทุกๆคนที่ แต่งรถ ทำรถ กันเริ่มมีแนวคิดจากอะไร ฮี่ๆ ของผมก็ไม่มากแค่ เริ่มมาจากสมัยก่อนตอนยังใส่คอกขับอยู่บนทางด่วนขับไปได้ซักพักเจอ รถอีผุผุ รุ่นประมาณก่อนตัวTFR แบบรุ่นนานโขเลยอ่ะหน้าเหลี่ยมๆ ขับชิดขวาช้าๆผมก็ลิบไฟใส่ตามธรรมเนียม เค้าเลยหลบมาด้านข้างฝั่งซ้าย มีการเบิลๆใส่ด้วย (ในใจยังนึก แม่ง ควันก็ดำ ท่อก็ดังระวังจะพังน่ะท่าน) ก็เลยได้เดี๋ยวจะโชว์ให้ดู ว่ารถรุ่นเก่ากะรุ่นล่าสุด(ดราก้อนอายตอนนั้นล่าสุดแระ555+) ใครมานจาแรงกว่ากัน หึหึบังอาจมาแหยม พอผมเชนเกียร์แล้วเหยียบไปได้หน่อยแค่นั้นแหละเหอะๆ อีผุผุ เก่าๆที่ว่าไม่น่าแรงแม่งแซงผมซะหายเลย มองเห็นแต่ควัน กับอึ้งในใจว่ามันไปได้ยังไงของมัน 555+ ก็เลยกลับบ้านมาถามพ่อมาศึกษาเพื่อซักวันยังเจอจะได้เบิลๆกลับมั่ง (นี่ก็ผ่านมา7ปีได้แล้วยังตามไม่เจอเลยอิอิ) แล้วของพี่ๆเพื่อนๆเริ่มจากอะไรมั่งอ่ะครับ อาจเป็นคำถามปัญญาอ่อนแต่มานออกมาจากใจน่ะฮี่ๆ:D:D:D

2. max_junk

max_junk New Member Member

6
    0
    0
    เซ็ตโบ +โมปั้ม+ จูนกล่อง +ใจอีก100 =1000เเรงโม้ 5555

3. ก็ใจมันรัก...จบ อิอิ

4. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    รถรุ่นใหม่ๆ ตอนนี้แรงมาก

ถ้ารถเก่าไม่แต่งเซ็ตโบ มีหวัง

โดนบีบแตรไล่ตูดแน่.........ฮิฮิฮิ

ก้อแต่งให้มันเร่งดีขึ้นเวลาแซง

จะได้ไม่โดนคันหน้าสวนมาครับ

5. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    เห็นรถข้างบ้านแรง..อิอิ

6. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ก็ของมันแรงๆๆๆ

7. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
  8. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    ของผมทำไป ก็ยังโดนไล่ตูดเหมือนเดิมเลย555+ :p:p:p

9. yoshi donmung

yoshi donmung New Member Member

15
    0
    0
    ใจมันรักอ่ะคับ....พอป่ะ

10. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    อยากจะเลิกก็เลิกไม่ได้

11. thanin2526

thanin2526 New Member Member

76
    1
    0
    ชอบความเร็วอะ

12. vigo1jzgte

vigo1jzgte New Member Member

19
    2
    0
    ส่วนตัวชอบสวย เร็ว แรง แซงทางโค้งอยู่แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2008
  13. chagan

chagan Guest

0
    0
    0
    ข้อแรกนะครับผมรักความเร็วเวลาขับเร็วแล้วมันสนุก และข้อสองผมเคยจะแซงรถแล้วคันที่จะแซงกด
    คันเร่งไม่ให้แซงผมได้ยินเสียงเวตเกสดังมาก แล้วหายไปเลยจากนั้นเป็นต้นมาผมเลยทนขับรถแบบ
    เดิมๆไม่ได้อีกแล้วครับ

14. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ใจมานร๊ากกกกกกกก

การทามรถมามานต้องมาจากความคิดเราเอง เราออกแบบเองแล้วเราจารู้สึกรักรถเรา ภูมิใจ เพราะมานมาจากสมองเรา อิอิ

15. chagan

chagan Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยครับล้อ ฟิลม์ ยางผมเลือกเอง เทอร์โบ อินเตอร์ผมเลือกเอง เพื่อนๆ ผมปรึกษาในบางครั้งเพื่อ
    เป็นแนวทางแต่เพื่อนไม่ได้จ่ายเงิน ช่างไม่ได้จ่ายเงิน เราหาข้อมูลจากเพื่อนหรือช่างแล้วตัดสินใจ
    ผมภูมิใจมากส่วนมากแล้วผมแต่งรถเสร็จแล้วค่อยเอาไปให้เพื่อนติชม

16. NookNikk

310
    2
    0
    ถถถถถถถถถ...............ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

17. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ของผมทำเพราะ
    1. เคยไปเที่ยวกับเพื่อนๆ แล้วรุ้สึกว่ารถเพื่อนเราประหยัดกว่าเราเลยไปทำมั่ง ผลสรุปมันก็จิง
    2. รถต้องออกต่างจังหวัดบ่อยเลยทำมาไว้สำหรับเวลาแซงช่วงคับขัน
    3. ทำมาไว้สำหรับแหย่พวกที่ชอบมาแหย่+มาดัน+มาจี้ เล่นกับมันซัก 1-2 เกียร์ก็พอ ถ้ามากกว่านั้นเลอะเทอะ
    4. ทำไว้ใช้งานในชีวิตประจำวัน ทำมาหลายปีและ ยังไม่เคยพัง
    5. ข้อสุดท้าย ทำมาไว้สำหรับไปสังสรรกับเพื่อนๆอันนี้สำคัญที่สุด
    ปล. เราลองคิดดูล่ะกัน ว่าการที่เราจะทำอะไรซักอย่างต้องมีวัตถุประสงคว่าทำมาเพื่ออะไร ทุกคนว่าจิงป่ะ

18. เห็นด้วยครับ พี่เอ๋ มันเป็นอะไรที่ใฝ่ฝัน ครับ แต่ผมไม่เน้นแรงครับ ขอหล่อ เฟี๊ยว ก็พอ อิอิ

19. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถ้าเห็นด้วย 28 นี้เจอกัน ฉัตร อิ อิ กรีนที พรีชีพ

20. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เราแต่งอย่างนี้ เราว่ามันสวย คนอื่นมองว่าไม่

ก้อความคิดใครความคิดมัน แต่ละคนไม่เหมือนกัน

ส่วนตัวชอบรถสวย.........แต่ปัจจุบันสวยด้วยแรงด้วยครับ

เอาไว้เร่งแซงเวลาคับขัน.................

21. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +555+

22. tumkinno

703
    1
    18
    ด้วยอีกคน,,,,555

23. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เก็บกดครับ เมื่อก่อนนั่งดูรถเค้าแรง พอมีแล้วก็เลยเอาซะหน่อย ท่อ+ปั๊ม กำลังเก็บตังลง J+Lpg

24. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เพราะว่า สัญชาติญาณแข่ง " เรซซิ่งอินสติ้ง "

25. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เป็นมาตั้งแต่เด็กแล้วครับไม่รู้เป็นไร ทั้งๆที่บ้านไม่มีใครสนับสนุน สงสัยอยู่ในสายเลือด อิๆๆๆ

26. NookNikk

310
    2
    0
    สูงสุดคืนสู่สามัญคับ กับการทามรถ

แต่สำหรับผมไม่มีคำว่าสามัญ เพราะใจมันไปหมดแล้ววววววววววว

27. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รู้ตัวอีกทีก็ทำรถไปได้ตั้งเยอะแล้ว...

แต่ไม่เน้นแรงนะ...

เน้นหล่อมากกว่า...

กด หมด จ้า ถูกใจสิ่งนี้
  28. tumkinno

703
    1
    18
    อาการนี้บอกไม่ถูก...มันเป็นเองโดยอัตโนมัติ...อิอิ

ทั้งบ้านเค้าก็ใช้กันเดิมๆๆ...มีทำอยู่คนเดียว..เฮ้อ

..ทำแล้วให้มีสาวๆๆ..นั่งด้วยก็พอใจ..อิอิ

29. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รถน่ะ ทำได้นะ...

แต่จะให้สาว ๆ มานั่งเนี่ยสิ...

เศร้า เศร้า...

30. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใจรักครับ ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้