สอบถามเรื่องผ้าใบปิดกระบะท้ายครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Katop, 17 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยจริงเลยอยากได้ ผ้าใบปิดกระบะ ดีๆ ซักชุดครับ
    เท่าที มองๆ รถของท่านอื่นๆ ที่ติดกัน มันจะไม่ค่อยตึงเลยครับหย่อนมากๆ
    ไม่สวยเลย พอดีเห็นอยู่สองเจ้าครับที่น่าใช้ ก็ มี
    1. banboro อันนี้ราคา ok ครับเกือบ 2000
    มีคานเสริม แต่ไม่แน่ใจว่า ใช้ไปจะหย่อนเป็นคลื่นตามคานรึเปล่า
    2. tontop อันนี้ราคาแพงเลย 8000 ได้ แต่ดูแล้วออกมาตึงดี มีตัวปรับความตึงได้
    (สนใจตรงนี้แหละ)
    ผมเลยอยากมาสอบถาม พี่ๆน้องๆ ว่ามีใครเคยใช้ อยุ่บ้างครับ
    ของเจ้าอื่นก็แนะนำมาได้นะครับ ขอให้ตึงสวยอย่างเดียวจร้า

ขอบคุณครับ

2. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    อัพให้ครับ

3. POM_Dragon

POM_Dragon New Member Member

14
    0
    0
    ยิ่งฝนตกใส่ก็จะหย่อนตามน้ำฝนที่ค้างในผ้าใบปิด...ยิ่งใช้นานๆไปก็หย่อนตามสภาพนะครับ..ไม่ต้องกังวล....

4. noom_nuch141

noom_nuch141 New Member Member

84
    0
    0
    ผมเคยใช้แล้วครับ ราคา1500 แต่มันไม่ดีตรงที่คนทำเขาใช่กาวยางทาแล้วใช่แม็กยิงที่ขอบกระบะด้วย เวลาเอาแม็กไลน์เนอร์ออกมันจะเป็นรอยแม็กเต็มเลย เพราะเขาใช่แค่กระดาษรองพื้น แต่พูดถึงทำให้ตึง ต้องใช่คนดึงสี่มุมรับรองตึงแน่ถ้าฝนตกไม่หนัก แล้วใช้นานๆไปตรงตีนตุ๊กแกมันจะเป็นซีดๆทำให้ดูเก่าครับ

5. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เข้ามาดูเก็บข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้