สอบถามผู้รู้หน่อยครับ สายเส้นที่วงสีแดงไว้เจ้าของเก่าเค้าตัดทำไมไม่รู้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Facegu Eng, 6 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Facegu Eng

Facegu Eng Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้หน่อยครับ สายเส้นที่วงสีแดงไว้เจ้าของเก่าเค้าตัดทำไมไม่รู้ มันไว้ทำอะไรหรือครับ แล้วจะต่อคืนยังไงครับ ดูแล้วไม่มีสายสีนี้ที่ขาดเลย

2. นึกไม่ออกครับ รอผู้รู้ครับผมเปิดดูเครื่องผมแล้วคนละแบบเลย

3. Facegu Eng

0
    0
    0
    มันคือสายอะไรน้อ..

4. มันคือสายไฟออโต้โช็คฮีตเตอร์

5. Facegu Eng

0
    0
    0
    ไว้ทำอะไรหรือครับ ถ้าไม่ต่อใช้ไปนานๆจะเป็นอะไรรึป่าวครับ

6. Facegu Eng

0
    0
    0
    ไปให้ช่างเขาไล่สาย หรือปล่อยไว้แบบนี้ดีครับ สตาท์ยากตอนขับมานานๆแล้วจอด กับตอนเช้าๆไม่รู้เกี่ยวกันป่าว

7. ตัวนี้จะทำงานตอนที่เครื่องเย็นเท่านั้นครับ

8. Facegu Eng

0
    0
    0
    งั้นปล่อยไว้อย่างนี้ดีกว่า ขอบคุณครับผม

9. ต้องดูลิ้นว่ามันเปิดสุดค้างอยู่หรือป่าวครับ ถ้าเปิดสุดอยู่ก็ไม่เป็นไรช่างเค้าคงล็อคลิ้นออโต้โช้คใว้แล้ว แต่ถ้ามันปิดอยู่มันจะกินน้ำมันมากกว่าปรกตินะครับ

10. Facegu Eng

0
    0
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองเปิดดูอีกทีครับไม่แน่ใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้