ขอสอบถามหน่อยครับ เครื่อง ga16 คาบูร์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พล เทเลคอม, 2 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามหน่อยครับ เครื่อง ga16 คาบูร์ จอดไว้ถ้าเครื่องเย็นสตาร์ทแล้วต้องเบิ้ลไว้จนกว่าเครื่องจะร้อนขึ้นมาสักหน่อยถึงจะปล่อยคันเร่งได้ ไม่งั้นสตาร์ทแล้วก็กระตุกแล้วดับไป อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ถ้าเป็นที่ตัวชดเชยรอบ ตัวนี้มันอยู่ตรงไหนครับ

1. แก๊สหรือ น้ำมันครับ ที่เป็น

2. น้ำมันครับ

3. เคยเปลี่ยนกรองเบนซิลบ้างมั๊ยคับ

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    หัวเทียน+กรองน้ำมัน+สายอากาศวาล์วมีแตกอะเปล่า รอผู้รู้มาตอบให้อีกนะครับ

5. หัวเทียนไหม

6. เด๋วลองเปลี่ยนหัวเทียนดูก่อนครับ เพราะยังไม่เคยเปลี่ยนเลย

7. ลองดูท่อยางเส้นเล็กๆ ที่อยู่ใต้คาร์บู ด้วยครับ ว่าหลุด หรือรั่วไหม ใต้คาร์บู มีท่อยางต่อเข้า แวคคั่ม หลายเส้นมาก ลองไล่ดูที่ละจุด

8. 1. ตรงสีแดง ถ้าสังเกตุด้านในจะมี นมหนู ชดเชยไฟหรี่ เปิดและปิดอย่างเดียวตั้งไม่ได้ ของผม ถ้าเปิดรอบจะสูงกว่าเดินเบาขึ้นมา อีกประมาณ 150 รอบ เดินเบาตั้งไว้ 900 เปิดไฟหรี ขยับเป็น 1150 เปิดไฟหน้าลดเหลือ 1000 ครับ ถ้าเปิดแอร์ด้วย ก็ 1000 เพราะตั้งเว็คคั่มไว้เท่านั้น 2 ส่วนสีเขียวด้านบน เป็นนมหนู ชดเชยตอนเครื่องเย็น โดยลงกราวด์ที่ เทอโมสตรัทที่สีเขียวตัวล่าง 3. ส่วนสี่เหลื่อง เว็คคั่มเปิดลิ้น 2 4. นมหนูน้ำมัน อยูฝั่งตรงข้าม แถวๆ โช๊คไฟฟ้า ลองไล่ดูครับ ต้องตั้งที่ละอย่าง ระหว่าง เดินเบา ไฟหรี่ แอร์ ตามกันไปกับ

9. ดูตรงนี้ด้วย หลวม หลุด รั่วไหม

10. เจอตัวต้นเหตุแล้วครับ คือท่อ ยางใต้ตัวปรับเดินเบาเครื่อง เปลี่ยนแล้วสตาร์ททีเดียวอยู่เลย ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

^^แหล่มเลย หายสักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้