รถกะบะติดแก๊ส

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย pae5buffalo, 17 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pae5buffalo

pae5buffalo New Member Member

7
    0
    0
    คือรถแม่ผม นิสสัน BIG-M แล้วจะติดแก๊สอะคับอยากถามว่าควรเปลี่ยนเครื่องเป็นอะไรดีSR20ดีไหมคับ เอาแบบราคาไม่แพงเท่าไหร่นะคับแล้วอยากได้เกียร์ธรรมดาด้วยอะคับ แก๊สเอาLPGนะคับ หรือเครื่องอื่นก็ได้คับแนะนำทีคับ อยากได้ข้อมูลจิงๆคับ จะปรึกษาได้ที่ไหนคับ:D

2. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ผมว่า วาง 2 เจ น่าจะดีกว่านะ ถูกกว่า +อะไหล่เพียบคับ แรงกว่าด้วย

3. aeyui

aeyui New Member Member

15
    0
    0
    วาง 1-2 j ก็ได้ครับแต่ผมเคยถามเครื่อง 1 j เกียร์ auto เอาไปใส่รถตู้พร้อมติดแก็ส ราคาอยู่ประมาณ 27,000-30,000 แต่ถ้าเป็น big m อาจต้องเปลี่ยนเฟื่องท้ายใหม่ด้วยครับ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    RB26 จัดไป

5. por7685

por7685 Guest

0
    0
    0
    ผมว่าวาง j น่าจะมีครับ เพราะผมเคยคุยกับช่างที่ติดแก๊สรถผมเขาบอกว่าเครื่อง j เวลาติดแก๊สแล้วเครื่องนิ่งมาก ปรับจูนง่าย และที่สำคัญแรง และอะไหล่หาง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้