พี่ๆครับ nvเราเติมน้ำมัน E85 ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พีเค ออโต้ซาวด์ ช่างนุ โคราช, 7 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ nvเราเติมน้ำมัน E85 ได้ไหมครับ

1. บรรยายกันยาว

2. ืพี่เบียร์ เคยลองยัง

3. เคยจะลอง แต่มีพี่ในคลับ เขาบอกว่า เล่น E85 ไปเล่นเป็น LPG ดีกว่าเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. ทำไมหรอครับ มันต้องเปลี่ยนหลายอย่างหรอครับ

5. พี่เขาเคยบอกว่าเครื่องรถเราไม่ได้ทำมาให้ลองรับ แค่นี้ก็เข้าใจแล้ว

6. ง่าๆเลย เคยเหนรถรุ่นเก่าๆเขาใช้กันมั้ยร่ะ ส่วนใหญ่เขาใช้ LPG กันทั้งนั้น

7. คิดแค่นี้ก็พอ

8. ืครับ แต่ก้อยังอยากลองดูครับ เดี๋ยวไปหาเครื่องหัวฉีดมาลองทำครับ

9. ป๋าทิต กะ พี่เล็ก ได้เลย

10. รถพี่เบียรเครื่องหัวฉีดไหมครับ

11. แม่นอิหลี

12. ต้องใส่กล่องจูนe85กับเปลียนหัวฉีดไหมครับ คือว่าผมยังไม่เคยใช้nvเครื่องหัวฉีดเลยอ่ะครับ

13. ใส่กล่อง

14. เปลี่ยนท่อยาง เปลี่ยนนู่นนี่นั่น

15. ิกล่องแพงไหมพี่

16. แล้วแต่ยี่ห้อ แล้วแต่เกรด

17. มีตั้งแต่ราคาไม่น่าไว้ใจ จนแพงเกินเหตุ

18. ในกลุ่มมีขายไหมครับ

19. มีคนลองทำยังพี่

20. ผมยังไม่เคยเห็น ในคลับ nv ทำนะ

21. ส่วนตัวมองว่า ถ้าคิดจะทำแรง จัดE85ไปเลยครับ กล่องพ่วงใบนึง หัวฉีดโตขึ้น ปั้มติ๊ก เรคกุเลต ท่อยางทนE85....แล้วจะรู้ว่าE85มันมาดีจริงๆ

22. ถามพี่คนนี้ดิ Thit Nv มอริส คนเลี้ยงหมา

23. โลกนี้ยังแสนกว้างใหญ่นัก >_p>

รถหัวฉีดรุ่นเก่า จาเล่นกะอี85 ถ้าต้องการแค่ฟามประหยัด อาจจะไม่คุ้ม เพราะต้องเตรียมสิ่งที่จะมารองรับ สายน้ำมัน หัวฉีด กล่องคุมฯลฯ เบ็ดเสร็จ หมื่นอัพเหมือนกัน พอๆกะติดแก๊สแบบดูด เพราะงั้นติดแก๊สคุ้มกว่าจิง!!!ฟันธง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้