NGV

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย @nong, 9 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @nong

@nong New Member Member

2
    0
    0
    มีใครไปติด NGV มาแล้วบ้างครับ
    อยากรู้ว่าใส่ถังใหญ่สุดใด้กี่ลิตร มีร้านใหนที่เคยติดกับ ES มาเยอะๆแล้วบ้าง

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ทำไมไม่ติด LPG ล่ะ ประหยัดค่าติดมากกว่าอีก
    ไม่ต้องเติมบ่อยๆ

3. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    ร้านไหนติด ES ชำนาญ งานเนี๊ยบๆ ขอเบอร์โทรด้วย ยิ่งดีค้าบ

4. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ชลบุรี มา ได้ ปะ ถ้ามาได้ มีร้านเนียนๆๆ เลย

5. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
    ถังใหญ่มันเป็นถัง 100 โล
    แต่รถผมใช่แค่ 70 โลครับ ช่างเค้าแนะนำครับ 100 มันใหญ่ไป

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เติมเต็มถังวิ่งได้เท่าไหร่ แล้วปั๊มป์มีพอไหม ช่วยบอกหน่อยน๊า

7. leonic_l

leonic_l New Member Member

4
    1
    0
    ES 2003 EXI ชลบุรี SO Garage พัทยาใต้
    ไปติดมาแล้ว 70 ลิตรน้ำครับ อัดก๊าซได้ 15 กิโล แต่จริงๆประมาณ 14 กว่าๆ
    ถัง NK ชุดหัวฉีด Tamasetto
    ในเมือง 210 KM. @ 3000 psi (~203 par) เกินมาตรฐาน นิดหน่อย
    นอกเมือง 250 KM. @ 3000 psi (~203 par)เกินมาตรฐาน นิดหน่อย

ปั้มตามดูได้ที่ WWW.NGVGASTHAI.COM

8. numpunchza

numpunchza New Member Member

21
    2
    0
    คือผมไปติด NGV มาตอนต้นเดือน พ.ค. ใช้ถัง 70 ลิตรน้ำ ที่ SO NGV เชียงใหม่ (SO Garageจากพัทยา)
    ผมใช้ตัว 01 เกียร์ธรรมดา แม๊ก 17 ยาง 205/45 เครื่องเดิมแต่ท่อเดินเลส 2 นิ้ว ปลายไฮเปอร์ใส้ตรง
    ก่อนไปติด NGV ใช้น้ำมัน 95แก๊ส วิ่งเฉลี่ย 14.XX กิโลต่อลิตร
    เติมน้ำมัน 91แก๊ส วิ่งเฉลี่ยประมาณ 13.XX กิโลต่อลิตร
    หลังจากติด NGV ผมลองวัดระยะดูจากตอนที่เติมก๊าซครั้งล่าสุด คือวิ่งไป 248 กิโลเมตร เติมก๊าซ ไป 117 บาท ได้ประมาณ 11 กิโลก๊าซ (เชียงใหม่ราคาก๊าซอยู่ที่ 10.30) เฉลี่ยกิโลเมตรละไม่เกิน 50 สตางค์ วิ่งในเมืองเชียงใหม่ครับยังไม่เคยลองวิ่งต่างจังหวัดหรือระยะทางไกล ๆ ครับ
    เพื่อนคันไหนติดแล้วขอข้อมูลด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้