รบกวนถามเรื่องการต่อวัดรอบครับ สายสัญญาณวัดรอบต้องต่อเข้ากับสายไหนครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนพล พันธุ, 14 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามเรื่องการต่อวัดรอบครับ สายสัญญาณวัดรอบต้องต่อเข้ากับสายไหนครับ รถผมรุ่นนี้ปกติไม่มีวัดรอบครับ รหัสเครื่อง 16 GA

1. คาร์บู หรือ หัวฉีดครับ

2. ถ้าคาร์บู ที่จานจ่าย สายสีเขียว

3. คาบูครับ ลองต่อดูเเล้วเเต่มันไม่นิ่งครับ

4. Ball NV

Ball NV Guest

0
    0
    0
    รถผมรุ่นคาบูคับติดวัดรอบไม่ได้เขาบอกว่าต้องเป็นรุ่นหัวฉีดอย่างเดียวคับ

5. หัวฉีดครับ

6. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    จำได้ว่าต่อจากคอยล์ ขั่ว ลบ รถลุงทิตก็คาร์บูก็ใส่ไมล์ NX เลย

7. ต่อได้เเล้วครับ เข้ากับคอยล์ เเต่บ้างทีมันก็หายไปครับ บางทีก็มา

8. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    วัดรอบยี่ห้อไรคับ

9. ลองถอดสายที่ต่อจากคอยออก วัดรอบก็วิ่งนะครับ

10. ถ้าหัวฉีด ต่อกับอะไรครับ

11. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ถอดแล้วต่อเข้ากับสายอะไรครับมันถึงวิ่งอยู่

12. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    หัวฉีด ก็ต่อเหมือนกันครับ ตอยจีเอ16 ผมก็ต่อที่คอยล์เอาครับ

13. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    วัดรอบส่วนมากจะมีสาย สี แดง ไฟต่อจากสวิทช์กุญแจ สีดำ ลงกราว สีขาวไฟหรี่ สีน้ำเงินสันยานวัดรอบ ลองลงกราวดีๆสักที่สิครับ

14. ไม่ได้ต่ออะไรเลยครับ ตอนนี้นะครับมันใช้ได้ เเดง + ดำ- ขาวเข้าสวิต ส้มเข้าไฟหรี่ น้ำเงินตอนนี้ผมปล่อยม่ายได้ต่อครับ

15. ครับผมคิดว่ามันผิดระบบ มันอยู่ เเต่ตอนนี้มันใช้ได้นะครับ ไม่ได้ต่อสายสันยาน

16. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    เข้าแถวคู่มือมาให้ใช้ป่าวครับ

17. ตัวนนี้ผมซื้อเพื่อนมาอะครับ เเต่ตัวเก่าวัดเเบตมีคู่มือครับ

18. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    มีสายกี่สีครับ

19. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    แล้วเปิดปิดไฟหรี่ ไฟติดปกติป่าวครับ

20. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    พี่แจ็คไปไหนหว้าาาผู้รู้ ผมงูๆปลาๆไก่ๆ 555

21. มีทั้งหมด 5 สายครับ 5 สี

22. ปกติหมดเลยครับ

23. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ผมว่าน่าจะต่อผิด ลองถามหาคู่มือ ในกูเกิ้ล มีโมเดลของวัดรอบป่าวเด่วลองช่วยเซริทหาให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้