คิดถึงเอ็นวีที่จอดอยู่ที่บ้าน...เลยถอยคันนี้มาใช้เพิ่มอีกคัน....(ด้านหน้า) #Nissan...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Torranit Sitthiraj, 14 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    คิดถึงเอ็นวีที่จอดอยู่ที่บ้าน...เลยถอยคันนี้มาใช้เพิ่มอีกคัน....(ด้านหน้า) #Nissan #Pulsar #N15 #S2 #Plus

1. แน่นอนจิงๆ ของแท้

2. เอาสักคันมั้ยเด่น...เดี๋ยวพี่จัดส่งไปทางเรือ ไม่ต้องตัดหัวต่อตัวลากไส้ อิอิ

3. คันนี้ปี 1999 วิ่ง ไปแสนกิโลถ้วนๆ (เครื่องใหม่มาก ข้างในลูกสูบใสกิ๊ก เนื่องจากที่นี่จำกัดความเร็ว 40 - 60 กม./ชม. ไฮเวย์ 80 ต่างจังหวัด 100-110 ไม่มีเกินจากนี้แล้ว เครื่องยนต์เลยไม่ค่อยได้ใช้งานหนัก) จับมาได้ $3900 × 30 บาทนะ คุ้มมาก ออโต้ ทุกอย่างไฟฟ้า

4. สวยแปลกตา ^^

5. อยากได้นะพี่ แต่เข้ามาบ้านเราโดนภาษีบานๆๆๆ 555

6. ถ้าได้กลับไทย พี่ตั้งใจว่าจะเอากลับไปด้วยนะ ไม่เหมือนใครดี ^_^ Nituch Nounpunyong

7. ถ้าอยู่ถึง 10 ปี ก็น่าเอาเข้าครับ ^^

8. Genki Tomodachi ครอบครองเกิน 2 ปีขึ้นไปเอากลับได้ค่ะ แล้วถ้าเป็นนักเรียน ภาษีจะเสียน้อยกว่าปกติ แล้วรถถ้าไม่ใช่รถตลาดหรือรถมีราคา เห็นทางบริษัท shipping บอกว่าจะเสียไม่แพง อิอิ น่าสนใจ แค่ไม่รู้ว่าจะได้กลับเมื่อไหร่ แค่นั่นเอง แหะๆ ^_^ แล้วคันนี้เพิ่งได้มาอาทิตย์กว่าๆ ต้องอยู่ให้ครบ 2 ปีเลยทีเดียว

9. ครับ ลองดู ครับ ถ้า 2 ปี ผมว่า ภาษีกลับมาซื้อ Pulsar GTI-R ที่นี่ได้ สบายๆ เลย ^^

10. บ้าน เรา ราคา เท่าไหร่ คะ GTI-R

11. เคยเห็น อยู่ ประมาณ 5-8 แสนบาท แล้วแต่สภาพครับ ^^

12. มีเพื่อนอยู่ที่นู่นหลายคน จะเอา Harley เข้ามา แต่ สุดท้าย ซื้อรถใหม่ บ้านเรา ถูกกว่า ^^ กำแพงภาษีบ้านเรา โหดร้ายจริงๆ ^^

13. เพราะ Harley คงเป็นรถมีราคาและมีคนนิยม ^^ เห็นในเวบ 12car มีคนเอารถ holden ที่เป็นรถสัญชาติออสเตรเลียไปประกาศขายด้วย...พอไม่ได้เป็นรถที่เป็นที่นิยมของคนทั่วไป ภาษีก็ไม่โหดเลยมีคนเอากลับ แต่เค้าไม่ได้ลงขายว่ากี่บาท.....จะได้เทียบกับราคาขายที่นี่ เผื่อพอจะเดาภาษีได้บ้าง ^_^

14. ใช่คัน Holden UTE V8 สีเงิน โชว์รูม สายลม รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ล่ะก็ คันนั้น ราคา ทะลุล้านไปเยอะครับ ^^

15. ใช่ค่ะ....คันนั้นเลย เพราะที่นี่ราคาทะลุล้านเช่นกันค่ะ ถ้าคิดเป็นเงินไทยนะคะ เริ่มต้นล้านกว่าๆ

16. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    สวยดีอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้