ทำไงดีครับ ข้อต่อท่อน้ำเล็กๆตรงแถวๆใต้คาร์บู มีสภาพอย่างที่เห็น...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Facegu Eng, 15 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Facegu Eng

Facegu Eng Guest

0
    0
    0
    ทำไงดีครับ ข้อต่อท่อน้ำเล็กๆตรงแถวๆใต้คาร์บู มีสภาพอย่างที่เห็น รัดท่อแน่นยังไงก็มีน้ำพุ่งออกตลอดเลย มันจะมีอะไหล่เปลี่ยนมั้ยครับ

2. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    แชร์ประสบการณ์จากการแก้ไขรถ b13 ของเพื่อนสมาชิกนะครับ(เครื่องตัวเดียวกัน) ผมไปหาแปบทองเหลืองมาสวมทับครับ(ท่อแบบในรูป)แล้วขยายท่อยางให้ใหญ่ขึ้นใช้งานได้

3. Facegu Eng

0
    0
    0
    แปปทองเหลืองนี่ซื้อที่ไหนครับ

4. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    ผมได้จากร้านขายพวกท่อเหล็กอ่ะครับ

5. ร้านขายเครื่องมือช่างมีขาย

6. Facegu Eng

0
    0
    0
    ต้องใช้ขนาดเท่าไรครับ

7. วัดอันเก่าครับแล้วดึงอันเก่าออกใส่อันใหม่เข้าไปได้

8. กลึงใหม่คาบ

9. Facegu Eng

0
    0
    0
    กลึงใหม่ประมาณกี่บาทครับ สงสัยต้องถึงมือช่าง ท่าทางรื้อยากครับ

10. Petch Winston

Petch Winston Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยน ซื้อทั้งเสื้อก็ไม่แพงมากนะ เก่าแล้วเปลี่ยนเลยราวๆ2-3 พัน

11. Facegu Eng

0
    0
    0
    ของคุณ Petch Winston เป็นแบบเดียวกับผมหรือครับ

12. Petch Winston

Petch Winston Guest

0
    0
    0
  13. ให้ช่างเค้าทำให้ระบบน้ำหล่อเย็น หมดไป 3500B เปลี่ยนทั้งชุด และตรวจใหม่

เจาะต๊าปเกลียวใส่ทองเหลืองเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้