สอบถามท่านที่เคยใช้ฮะ เกียร์ธรรมดาของ SR16VE ใช้ลูกเดียวกับ SR20 หรือ GA16 ไม๊ครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ເກ່ງ ສິດທິໄຊ, 14 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามท่านที่เคยใช้ฮะ เกียร์ธรรมดาของ SR16VE ใช้ลูกเดียวกับ SR20 หรือ GA16 ไม๊ครับ เกียร์ 5 จะหลุดง่าย เหมือน SR20 หรือ GA16 ไม๊ครับ กำลัง เกิด Project ใหม่ แต่ เบื่อเกียร์หลุด ^^

1. เกียร์ธรรมดาลูกใหญ่ที่ผมใช้อยู่นี่ หลายปีแล้วครับพี่เก่ง ยังไม่เจอปัญหาหลุดเกียร์ 5 เลยนะครับ ^^

2. โชคดีมากครับ ผมโดน ไป 3 ตัว GA16DS , SR20DE ขับหลัง , SR20DET ขับหน้า เกียร์เล็ก เข็ดเลย สงสัยต้อง เกียร์ใหญ่ เท่านั้น ^^

3. ตัวที่ใส่นี่เคยอยู่กับเครื่องพัลซ่าคันแดงครับ มาอยู่ na ไม่ได้เค้นมันด้วย หนะครับ

4. มิน่าล่ะ ทนจุงเบย ^^

5. รถบ้านใช้งานในสวนครับ ^^

6. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    ไม่หลุดนะครับทนใช้มา5-6ปีแล้วยังนิ่มๆๆครับดูแลเรื่องน้ำมันเกียให้ดีก็พอครับแต่เสียดายเป็นคลัทสาย

7. คลัสสายนะคร้าบ

8. มียกชุดมาครบๆ 1 ตัว

9. ไปเอาเองเลย

10. จะยกมาลง Stanza 3 Doors

11. Buay Surasak

Buay Surasak Guest

0
    0
    0
    ถ้าได้เครื่องพร้อมเกียมาก็ดีครับเกียต่อเนื่องดีมากแต่ถ้าเล่นตัว sr20veจะได้แรงบิดรอบต้นดีกว่ามากครับจากประสบการที่เคยขับและใช้ตัว 16veอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้