พี่ๆครับ..วันนี้ผมจะไปดู NV WINGROAD ปี01 ที่กทม. ติดLPG ถังโดนัทไว้ใต้กระบะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nume Monthathip, 19 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nume Monthathip

Nume Monthathip Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ..วันนี้ผมจะไปดู NV WINGROAD ปี01 ที่กทม. ติดLPG ถังโดนัทไว้ใต้กระบะ พอจะแนะนำวิธีการดูระบบแก๊ส วาล์ว หรือวิธีการดูรถมือ2ที่ใช้แก๊สได้มั้ยครับ ขอบพระคุณพี่ๆใจดีที่หล่อเหลาไว้ล่วงหน้านะครับ ^^

2. ไปดูแถวไหนครับ

3. Nume Monthathip

0
    0
    0
    แยกมไหสวรรค์ครับ

4. ดูสภาพของรถโดยรวมก่อนเลยครับ แก้สเป็นอุปกรณ์ติดตั้งจากข้างนอก หาร้านติดตั้งแก็สเชคอีกทีครับ

5. Nume Monthathip

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เต้นหรือรถบ้านคับ

7. Nume Monthathip

0
    0
    0
    เต้นท์ครับ ผมดูในเว็ปตลาดรถอ่ะครับ

8. Nume Monthathip

0
    0
    0
    แต่ยังไม่ได้จองหรือมัดจำครับ แต่เตรียมตัวไปพร้อม ถ้าเช็คดูแล้วโอเค ถูกใจก็ว่าจะเอาเลยครับ

9. การไปดูรถถ้าเราชอบรถคันที่จะไปดู ให้หาคนอื่นไปด้วยเพื่อจะได้หาจุดที่บกพร่อง เพราะถ้าเราชอบเราจะไม่เห็นจุดบกพร่องของรถหรืออาจจะเห็นแต่บอกกับตัวเองว่ารับได้ พอเอามาใช้จริงๆจะมาหวนคิดว่าไม่น่าเอามาเลย

10. Nume Monthathip

0
    0
    0
    ที่สำคัญคือไม่มีเพื่อนไปดูอ่ะสิ่ครับ ไปคนเดว -_-

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เลือกรถมือสองต้องดูใจเย็นๆอย่ารีบร้อน ตัดสินใจคับ ให้คิดว่าไม่ได้มีแค่คันเดียว ดูสภาพภายนอก ภายใน ดูว่ามีชนหนักมาไหม ดูเครื่อง แอร์ ช่วงล่าง ค่าจุดบกพร่องของรถให้ได้ เพื่อเอามาเทียบกับราคา และสภาพ ว่ามันเหมาะสมกันไหม แต่ถ้าหารถบ้านน่าจะได้ราคาถูกกว่าเต้น หลักพัน หลักหมื่นเลยที่เดียว ลองค่อยๆหาดูคับ

12. Nume Monthathip

0
    0
    0
    คันนี้129,000 ครับ ปี01 วันก่อนผมไปดูพิษณุโลก ควีนแคป ปี00 130,000 ทุกอย่างโอเคแต่แม็คดุ้ง4ล้อเบย -_-'

13. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อยู่ไหนคับเนี้ย

14. Nume Monthathip

0
    0
    0
    เมืองมะขามหวาน เพชรบูรณ์ครับ ^^

15. สนของผมเปล่าไกล้ๆ อุดรธานี

16. พอดีมีเหตุเร่งด่วน

17. Nume Monthathip

0
    0
    0
    รุ่นใหนครับ

18. Nume Monthathip

0
    0
    0
    ขอรายระเอียดด้วยครับ

19. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ติดต่อกันเลย

20. ลองดูในนี้ครับ http://www.taladrod.com/w20/Search/TbSch3F_40.aspx#mk:34+md:261 เด่วนี้ วิงโรด ราคาลดลงกว่าเมื่อ 1 ปีกว่าๆ ที่ผ่านมาเยอะ สมัยที่ผมจะซื้อ วิงโรดอย่างแพง แสนปลายๆ เด่วนี้แสนต้นๆ ก็ซื้อได้แระ เสียดายยยยยยยยยยยย จัง

21. Nume Monthathip

0
    0
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบบ.. :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้