พี่น้องครับ ผมอยากเปลี่ยนสายน้ำมันเชื้อเพลิงทั้งหมดในรถ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จป. ป๊อกกี้, 1 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่น้องครับ ผมอยากเปลี่ยนสายน้ำมันเชื้อเพลิงทั้งหมดในรถ ไม่ทราบว่าต้องใช้สายยาวสักเท่าไหร่ ใครมีขายบ้าง ผมอยากได้เกรดสายที่สามารถทน E-85 ได้อ่ะครับ

1. ค่าสายไม่แน่ใจคับ น่าจะเมตรละ 70 + - บาท ...>_p>

2. ตามน้องงแอ้ๆๆๆๆเลยคับพี่ป๊อก

3. เพื่อนในคลับเรามีใครขายไหมครับ

4. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    พี่ฐา ลงไว้R7 ครับซื้อร้านอะไหล่รถยนต์ครับ

5. ต้องใช้ยาวสักกี่เมตรครับ

6. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ลองคำนวณดูแล้วไม่หน้าถึง3เมตรนะครับ เพราะเคยดูที่เพื่อนๆพี่ๆเค้าโพสต์ไว้ มันจะมีท่อเชื้อเพลิงที่เป็นโลหะด้วยอ่ะครับ รอที่ปรึกษามาชี้แจง นะครับ

7. รอที่ปรึกษามาชี้แจงอยู่ครับ

8. ขอถามต่ออีกหน่อยครับ เท่าที่อ่านดูจากในเน็ต เห็นว่าต้องมีสายขาออกจากถัง กับสายขาเข้าถัง ซึ่งขนาดมันไม่เท่ากัน ไม่ทราบว่า NV เราใช้ขนาดกี่มิลกับกี่มิลครับ แล้วสายที่แช่ในถังนี่ยาวสักสองนิ้วพอไหม แล้วมันมีขนาดกี่มิลครับ

9. กี่มิลไม่แน่ใจครับ (ประมาณ 6 mm หรือ 2 หุน) ขนาดของท่อไปและกลับเท่ากันครับ

10. ถ้างั้นผมซื้อ 6 มิล 2 เมตร จะพอไหมครับ

11. ต้อง 3 เมตรครับ ถึงจะพอ

12. ที่ห้องเครื่อง 1 เมตร และที่ถังอีกประมาณ 2 เมตร

13. สามเมตรนี่พอทั้งไป กลับเลยใช่ไหมครับ แล้วที่แช่ในถัง สองนิ้วพอไหมครับ

3 เมตรพอทั้งไปและกลับครับ แต่สายแช่ในถังนี่ผมไม่แน่ใจ เคยเปลี่ยนสายใช่ถังของรถ zafira ใช้สาย R10 ยาว 5 นิ้ว นิ้วละ 150 บาท (โครตแพง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้