สอบถามหน่อยครับ รถอยู่ๆสตาร์ไม่ติดเลย น่าจะเป็นจากสาเหตุไรครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พ่อ น้องมอส, 18 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ รถอยู่ๆสตาร์ไม่ติดเลย น่าจะเป็นจากสาเหตุไรครับ ลองสตาร์ทั้งวันกลิ่นน้ำมันออกมาทางท่อไอเสีย น่าจะเป็นเพราะไรครับ

1. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊สด้วยหรือเปล่าครับ

2. ไม่ครับ น้ำมัน เบนซิน

3. ไฟไม่ออกรึป่าว ...จากจานจ่าย ...>_p>

4. ต้องดูตรงไหนครับ

5. เคยเจอ ขั้วแบตหลวม ขันแน่นๆ ทีเดียวติด

6. เหมือนมันจะติดแต่ไม่ติดครับ

7. ขันแล้วพี่ ที่แบต

8. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    หัวฉีดหรือคาร์บู ครับ

9. คาร์บูครับ

10. Paul Chanatuth

0
    0
    0
    หัวเทียนเปลี่ยนบ้างหรือเปล่าครับ // ถ้าเป็นจานจ่ายหัวฉีดผมเคยถอดฝาครอบมาขัดหัวนกกระจอก กับเข้าสี่เข้าที่หัวนกกระจอกไปสัมผัส และเปลี่ยนหัวเทียนไป หายครับ

11. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เช็คไฟก่อนว่ามารึป่าว ไฟจากสายหัวเทียนนะคับ

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แบตอ่อนรึป่าว

13. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มีหลายสาเหตุ

14. แบตเพิ่งเปลี่ยนครับ

15. ขอบคุณครับผม

16. จะลองเช็คดูครับ

17. เชคละคับไฟมาคับ

18. ไฟ 1 เส้นจะวิ่งมาที่จานจ่ายเพื่อเลี้ยงระบบ CDI อีกเส้นจะวิ่งไปที่คอยล์แล้วต่อมาที่จานจ่ายเพื่อสร้างไฟสูงไปที่โรเตอร์จานจ่ายเพื่อจ่ายไฟสูงไปที่หัวเทียน 1 เช็คไฟว่ามาที่จานจ่ายและมาที่คอยล์หรือไม่ 2 เช็คไฟสูงว่าออกจากคอยล์หรือไม่ 3 เช็คไฟสูงที่หัวเทียนว่ามีไฟหรือไม่

19. ถอดกรองแล้วดูลิ้นปีกผีเสี้อผมเปนอยู่คับ

20. ไฟมีมาครับ

21. ดูว่าลิ้นเปิดหรือปิดคับถ้าปิดขยับให้เปิดนิดหนึงแล้วลองติดเครื่องอ่ออย่าลืมอุดสายยางดูดด้วยนะคับ

ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้