ถามพี่ๆเรื่องบูชช่วงล่างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    คือไปเช็คช่วงล่างมาแล้วสรุปว่าบูชหลายตัวไปแล้ว เลยก่ะเปลี่ยนยกแพเลย
    เล็งไปเป็นพวกบูชโพลียูริเทนดีใหมครับ เพราะราคาก็พอรับได้ แล้วใส่แล้ว
    กระด้างกว่าเดิมมากใหมครับถ้าเทียบก่ะบูชยางทั่วไป

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เค้าว่ากระด้างขึ้นเยอะอ่ะครับ เรยม่ะกล้าลอง

3. ^YimmY^

231
    3
    0
    แล้วยูริเทน ก่ะ โพลียูริเทนต่างกันมากใหมครับ คือไปฟังคำอธิบายมา เขาบอกว่าความยืดหยุ่น
    ของโพรียูริเทนดีกว่ายูริเทนเลยจะกระด้างน้อยกว่า

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ลองเลยครับอยากรู้เหมือนกัน ถ้าท่านอาจารย์ไหมบอกว่าแน่นขึ้นแต่ไม่กระด้างมากประมาณใส่โช๊คสตรัค เมื่อวานก็ไปเปลี่ยนมาหน้าหลังเกือบครบทุกตัวเว้นลูกหมากกันโคลงโดนไป 5500เฉพาะค่าอะไหล่ ถ้าเปลี่ยนเป็นของ Energy น่าจะเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ

5. ^YimmY^

231
    3
    0
    ของ energy ครับ จองไปแล้วแต่ยังกลัวๆ แล้วของพี่อาการเป็นไงบ้างครับ

6. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    energy เคยใส่แล้วครับ
    ถ้ากับโช้คเดิมอัดน้ำมันสปริงโหลด ก็พอไหว ยังไม่แข็งกระด้างมาก มันทำให้ช่วงล่างขยับตัวได้น้อยลง
    แต่ถ้าใส่ สตรัท ละก็ อย่าเลยครับ ผมถอดทิ้งไปแล้ว มันไม่เหมาะกับวิ่งในถนนธรรมดา มันควรจะอยู่ในสนาม

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อารมณ์น้องๆ เกวียนหรือเปล่าครับ อยากทราบ:confused:

8. ^YimmY^

231
    3
    0
    อยากทราบด้วยครับถ้าเป็นเกวียนนี่ก็ไม่ไหว

9. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    อยากทราบด้วยคนครับ ผมชอบแบบแข็งๆแต่แบบไหนมันทนกว่ากันครับเผื่อของตัวเองถึงเวลาต้องเปลี่ยน
    ถ้าเปลี่ยนคงเลือกแบบที่ทนที่สุดดีกว่ายุคนี้ยุดประหยัด
    :D:D:D

10. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    อยากรู้ด้วยคน อ่ะ

11. ^YimmY^

231
    3
    0
    ของมาแล้วครับ ตอนนี้รถไปเก็บสีนิดหน่อย เดี้ยวประมาณปลายสัปดาห์มาบอกผลการทดสอบครับ
    แหะๆ โพลียูริเทนจะทนกว่าบูชยางทั่วไปเยอะเลยครับ

12. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    จัดมาราคาเท่าไหร่อะ

13. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันครับว่าเกวียนมันเป็นยังไง
    แต่ถ้าทางเรียบๆๆเกาะมาก (ใส่กับ Tein type flex ปรับ หน้า 8 หลัง 8 )

วิ่งช้าๆๆมันจะกระด้างกว่าเดิมพอสมควรครับ แต่พอเร็วๆๆแล้วมันจะนิ่มกว่าเดิม
    รอยต่อทางด่วนรู้สึกได้ทุกรอย
    เอาง่ายๆๆครับ ใส่กับโช้คเดิมอัดน้ำมันสปริงโหลด ก็ให้ฟิวเหมือนกับใส่ สตรัท
    ถ้าเอาไว้วิ่งในกรุงเทพมีทางขรุขระเยอะก็ โดดกันมันส์ มีจุกในบางจังหวะ อ๋อ ผมใส่ล้อ ขอบ 16 นะครับ
    ต้องขอโทษจริงๆๆครับ อธิบายไม่ถูก ว่ามันแข็งแบบยังไง

14. ^YimmY^

231
    3
    0
    จัดมา 6700 บาทครับ

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาเเอบดูครับ

16. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    แข็งแบบเกวียนคือมีจุกอะครับ ประมาณว่ากระเทือนแบบไร้ความนิ่มเลย

17. ^YimmY^

231
    3
    0
    ติดมาและครับก็ดีกว่าเดิมพอสมควรครับ กระชับกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด สังเกตุง่ายๆเวลาขึ้นคอสะพาน
    หรือขึ้นลูกระนาดไวๆ แล้วที่ใส่ก่ะ tein แล้วแข็งอันนี้ผมก็ไม่ทราบแฮะเพราะส่วนตัวก็ใส่ tein อยู่ก็ไม่ได้
    แข็งมากนะครับ
    ไว้จะมาบอกอีกทีเวลาขับบนทางด่วนครับเพราะต้อง
    ขึ้นทางด่วนประจำครับ:rolleyes:

18. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    6700 ได้่ตัวไหนบ้างคับ

19. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

เยี่ยมเลยครับ...:)

6,700 นี่ไม่รวมลูกหมากกันโครงหน้าใช่มั๊ยครับ

20. Energy-ek

Energy-ek New Member Member

29
    0
    0
    ตอบแทนน้องยิมครับ 6700 ราคานี้ไม่รวมบูชคันเกียร์ ครับ :D

21. ^YimmY^

231
    3
    0
    ลืมบอกไปครับรถผมไม่มีค้ำโช๊คนะครับ ถ้ามีผมไม่แน่ใจนะครับว่าอาการจะเป็น
    อย่างไร

22. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

อ่านะ...เปลี่ยนเป็น MT เมื่อไหร่คงได้ใช้บริการคร๊าบบ (แต่ยังไม่รู้เมื่อไหร่) :D

23. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ต้นตอบแทนให้ได้เพราะเป็นคนขายเอง อิอิ....

24. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    คืออยากทราบว่าเปลี่ยนแล้วมันทนกว่าเดิมมากไหมคับ แล้วโดยรวมมันดีกว่าเดิมมากแค่ไหนคับ คือพวกบูชยางผมมันไปเกือบหมดแล้วน่ะคับเลยอยากจะเปลี่ยนยกชุดน่ะคับ แต่ยังลังเลยอยู่ว่าจะใช้บูชยางธรรมดาหรือว่าเปลี่ยนไปใช้แบบโพลียูริเทนดี พี่ๆช่วยแนะนำทีคับ

25. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ค่าแรงในการเปลี่ยนประมาณเท่าไรอะครับ

26. ๐๐๐๐

๐๐๐๐ Guest

0
    0
    0
    ถ้าของเดิม 0 แท้ๆเท่าไหร่เหอรครับ

อยากเปลี่ยนบ้างครับ

27. ^YimmY^

231
    3
    0
    เอ่อ เรื่องความทนผมขอยังไม่ฟังธงได้ป่ะครับ เพราะเปลี่ยนมายังไม่ถึงปี ส่วนเรื่องต่างจากยางมากใหม
    ต่างกันมากอยู่ครับ โพลีจากที่ใช้ก็แข็งครับวิ่งเร็วๆบนบางนา-บางประกง ก็เด้งเหมือนกาน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น
    ผมว่าโช๊คก่ะสปริงก็เป็นปัจจัยอีกนะครับ ลองๆคิดดูเน้อ

28. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ทนกว่าเดิมเยอะครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้