น้ำมันขึ้นราขาอีกแล้วเซ็งชิบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย teerapong001, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เออเรื่องที่มันขึ้นมีอยู่ว่า ราคาค่าเงินของ USA อ่อนค่าลง หรือเงินดอลล์มีค่าน้อยลง เลยทำให้น้ำมันแพง มีผลได้ไง
    เนื่องจากสหรัฐอเมริกา เป็นยักใหญ่ในเรื่องผู้ผลิตน้ำมัน มีแนวคิดว่าเงินอ่อนลงแต่จะทำไงให้มีรายได้เท่าเดิมก็คือขึ้นราคาน้ำมัน จะได้เงินเพิ่มขึ้นแทนการที่เงินดอลล์ออนลง
    สหรัฐเป็นเจ้าของน้ำมันในชาติอาหรับนะ

********จุดเปลี่ยน******ผมจะเอาน้อง VIOS ของผมไปติดแก็สแล้ว กลัวแก็สขึ้นราคา 18 บาท เลยอยากตั้งคำถามว่า ใครมีข้อมูลบ้างว่ามันจะขึ้นจริงหรือไม่จริงโอกาสขึ้นมีเยอะมากไหมกี่ % ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ขึ้นแน่นอนครับลิตรละ 18 ผมก็จะเติมเพราะมันถูกกว่าน้ำมันและก็มีรถแล้วก็ต้องเติมครับไม่งั้นจะวิ่งได้ไง ไม่ลอง NGV หรอ ถูกนะ

3. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ได้ข่าวมาว่าอีกไม่นานประมาณปีกว่าๆ ปตท. จะยกเลิกแก๊ส LPG เพราะกลัวหมด แล้วคนไทยจะไม่มีแก๊สหุงต้มใช้กัน จะเหลือแต่ NGV ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆคงจะเซ็งมากเลยเพราะผมเพิ่งไปติด LPG มาไม่นาน :cry::cry::cry:

4. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    สงสัยแฮะว่าเขาเอา NGV ไปหุงต้มแทน LPG ไม่ได้เหรอ ...

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับพี่น้อง อีกไม่นานโลกก็แตกแล้วครับ พยากรณ์โดยนอสตราดาอ๊อดคับ555

6. lpg ขึ้นถึง 18 บาทเป็นไปได้แน่นอนคับ แต่จะใช้ระยะเวลานานแค่ไหนเท่านั้น ผมใช้ตั้งกะ 8.50 ตังค์/ลิตร จนปัจจุบัน 10.70 บาท ก็ประมาณ 3-4 ปีมั้ง ส่วนอนาคตอาจจะมีการยกเลิก LPG ไหม๊ก็เป็นไปได้แต่
    ไม่แน่นอน จำได้ไหม๊คับ เค้าให้ยกเลิก 95 เมื่อปี 50 สุดท้าย ก็ทำไม่ได้ ตอนนี้มีให้ใช้ก็ใช้ให้คุ้มทุนเถอ
    คับ ก่อนจะมาเสียดายที่หลังที่ไม่ได้ใช้

7. ตอนนี้ใช้แก๊สแล้ว ที่ไหนที่อยากไปเที่ยว อยากพาครอบครัวไปมีความสุข พาไปให้เต็มทีคับ ก่อนที่จะ
    ได้นั่งมองรถอยู่ก็บ้าน เพราะไม่รู้จะหาอะไรเติมให้มัน (แม่มแพงไปหมด น้ำมันก็ลิตรละ 150....แก๊สก็
    ลิตรละ 90 ....NGV ก็ลิตรละ 60 บาท)

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เฮ้อ คิดแล้วกลุ้ม

9. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    แพงแค่ไหนก้อต้องเติม
    หรือว่าจะซื้อม้ามาเลี้ยงดีหว่า

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมว่าเข้าท่านะ

11. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    น่าเบื่อ!! เศรษฐกิจมันจะแย่ไปถึงไหนกัน โลกก็มีแต่จะเลวร้ายขึ้นทุกวัน ตอนนี้โลกเราเริ่มเข้าใกล้ในหนังขึ้นทุกวันแล้ว

12. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    lpg ผมว่ามันจะยกเลิกก็ยกไปเถอะ เดี้ยวผมถ่ายถังเอาก็ได้ผละ
    อิอิ

13. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ได้ข่าวแว่วๆมาเหมือนกันคับ ว่าจะยกเลิก LPG แต่รถผมยังบริโภคน้ำมันอยู่เลย

14. C BaZZ Speed !!!

C BaZZ Speed !!! New Member Member

20
    1
    0
    ใช้lpgไปก่อนครับ ...อนาคต ถัง NGV ก็จะถูกลง...

15. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ทนๆๆๆๆตอนนี้จากคนไม่มีหนี้สินตอนนี้หรอ แม่งเป็นแสน จะตายแล้ว 555+เศรฐกิจ ไม่ดีเพราะใช้แก๊ซโซฮอล - -" บ้าไปละ

16. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ใช้เมื่อจำเป็น อดทนอีกหน่อยครับ สมัยหน้าผมจะเป็นนายกแว้ววววววววววววววววว5555 บ้าไปแล้วตรู

ถ้าป๋าอ๊อด เป้นนายก ช่วยจัด ลำไยถุงฟ้าให้ด้วยนะคับ ผมชอบกินลำไย ขอถูกๆ สักโลละ 5 บาทอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้