ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีวันนี้เอารถไปทำช่วงล่าง ที่มันดังเอี๊ยดอ๊าด ๆ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 6 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีวันนี้เอารถไปทำช่วงล่าง ที่มันดังเอี๊ยดอ๊าด ๆ ไปถึงร้านเค้าเช็คให้บอกว่าเพลาขับกับลูกหมากปีกนกหลวม แล้วเค้าก็เช็ค ๆ ดูใต้ห้องเครื่องปรากฎว่า คานเหล็กที่อยู่ใต้เครื่อง ตรงที่ยึดกับตัวถังมันผุ ผุตรงตัวถังไม่ได้ผุตรงคานแล้วมีรอยร้าวซึ่งทำให้น็อตที่ยึดอยู่ไม่แน่น มันอาจจะร่วงลงมาได้ ช่างเค้าแนะนำให้อ็อกเหล็กแปะเสริมเข้าไปในส่วนที่ผุ เค้าคิดค่าทำ 3000 คือต้องอ็อกจากด้านในห้องโดยสาร ต้องรื้อคอนโซลออก (ซึ้งผมกลัวเค้าประกอบกลับไม่ดี) ไม่รู้ราคานี้แพงไปมั้ย หรือวิธีนี้จะโอเคมั้ย ใครมีร้านแนะนำบอกได้นะครับ ผมไปทำที่บางหว้าลูกหมาก

1. After Sleep

After Sleep Guest

0
    0
    0
    ถ้าลื้อคอลโซล แล้ว เปลี่ยนลูกหมากด้วย เชื่อมอ็อคด้วยถูกอย่างขี้เลยครับ

2. After Sleep

0
    0
    0
    แค่รื้อคอลโซลล้างแอร์ ยัง 1500 เลยครับ

3. หรอครับ ใจจริงผมอยากให้เค้าทำจากใต้ท้องรถมากกว่าแต่เค้าคุยกันบอกว่ามันต้องทำข้างใน

4. ผมว่าถ้าราคานี้ทำทุกอย่างที่ว่ามาทำเลยคับ

5. Sukitt Passakul

Sukitt Passakul Guest

0
    0
    0
    คุ้นๆว่า รื้อคอนโซลมาก็ไม่ถึงนะครับ ณ. จุดนี้ เหมือนมันคนละชั้นกัน รอพรี่ๆเค้ามาตอบดีกว่า ลูกหมาก บูช ทั้งหลาย เปลี่ยนหมดก็หลายพันอยู่ครับ

6. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    ลูกหมากปลายปีกนกก็หลายพันแล้วครับถ้าเบิกของแท้ เทียมก็ใช้ได้แต่ก็ไม่ถูกครับ

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  8. ลองเช็คหลายๆเจ้าก็ดีนะครับ

9. After Sleep

0
    0
    0
    ลูกหมากปีกนก บน ล่าง ผมซื้อมา ตัวละ 400 กว่าๆ

10. After Sleep

0
    0
    0
  11. อ่อ ลูกหมากกะเพลาทำแล้วครับ ไอ้ 3000 นี่คือทำคานอย่างเดียวครับผม

12. Sukitt Passakul

0
    0
    0
    มีลูกหมากปีกนก บน-ล่าง ด้วยเหรอครับรุ่นนี่ ???

ช่างเค้าบอกผมว่าตัวล่าง ผมก็ไม่รู้ เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้