---สอบถามครับสปริงแบบซิ่งแบบนี้---

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Due_EG, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    สปริงตามรูปอ่ะครับ(ขออนุญาติยืมรูปครับ)

สปริงแบบนี้ คู่หน้ามันมีของ ยี้ห้อไรบ้างอ่ะครับ...................

พอดีผมใช่ Tanabe Sustec Depper 4ตั้นทั้งโชคทั้งสปริง(สปริงหน้าแบบนี้เลยครับแต่สีส้ม) แต่ที่นี้สปริงหน้า มันดันซุดมันก็เลยเตี้ยลงมา

ตอนนี้ผมแก้ปัญหาโดยการ ไปซื้อ สปริงEK เดิม ของใหม่ซื้อมาแล้วตัดกะใช่ไปซะพักก่อน รอ หาสปริงทรงแบบในรูปอ่ะครับ

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามีสปริง แบบนี้อ่ะ ยี้ห้อไรบ้าง

ปล.ผมไม่อยากไปซื้อโชคใหม่อ่ะครับ งบ ประมานน้อย ครับ
    v:D
    v:D
    v:)
    v:)
    v:p
    v:p
    v:cool:
    v:cool:
    v:rolleyes:
    v:rolleyes:
    v:confused:
    v:eek:

2. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ต้องรอกูรูมาตอบครับ ไม่ลองเอาสปริงไอบัค หรือ HKS ใส่ดูล่ะครับ ผมว่ามันก็โอเคในระดับนึงนะครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    คงบอกได้ยากว่ามันสปริงของอะไร ถ้ามันไม่ได้พิมพ์อะไรมาเลยที่ตัวสปริง แล้วแต่ะละยี่ห้อ บางทีก็มีหลายสี หลายรุ่นรถ หลายสเต๊ป ถ้ามันแข็งหรือนิ่มเกินไป โช้คอัพที่ใช้อยู่อาจจะเอาไม่อยู่ หรือต้องรับภาระหนักขึ้น

ผมแนะนำให้หาสปริงโหลด ตรงรุ่นมาใส่ดีกว่า sustec damper รู้สึกว่าจะไม่ได้เป็นปรับเกลียวใช่ไหมครับ...

4. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ใช่ครับ ไม่ปรับเกลียว แต่พอดสปริงเก่าของผม หน้าตามันคล้ายๆกะตัวในรูปครับ แต่มันดันซุด ไปแล้วก็เลยกะจะหาสปริงที่รูปแบบเหมือนในรูปอ่ะครับ มาแทนของเก่า ก็เลยอยากทราบว่ามันมีของยี้ห้อไรบ้าง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้