พี่ๆ พอจะทราบไหมครับว่า ป้ายทะเบียนที่มีตัวหนังสือสีดำ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Add Teerapong, 28 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Add Teerapong

Add Teerapong Guest

0
    0
    0
    พี่ๆ พอจะทราบไหมครับว่า ป้ายทะเบียนที่มีตัวหนังสือสีดำ กับตัวหนังสือสีเขียวมันต่างกันอย่างไร พอดีสงสัยครับ

2. Napawat Nansin

Napawat Nansin Guest

0
    0
    0
    ตัวหนังสือดำเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ตัวหนังสือเขียวเป็นกระบะบรรทุกส่วนบุคคลครับ เสียภาษีคนละประเภท แต่ถ้าจะเอารายละเอียดมากกว่านี้รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    กะบะ บรรทุกมีป้ายสองแบบ 1ก-1111 แบบนี้เป็นป้ายสีขาวอักษรดำ เป็นป้ายรุ่นเก่า จนถึงประมาณปี99

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แล้วมาเปลี่ยนเป็น แยกสีตัวอักษร หลังจากนั้น เป็นแบบนี้ โดยป้ายรุ่นเก่าสามารถเทียบหมวดอักษร เพื่อขอใหม่ได้แต่จะได้ ตัวเลขเดิม

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    พอมาเป็นป้ายขาวอักษรเขียว เมื่อสองปีที่แล้ว ป้ายรถบรรทุกส่วนบุคคล เปลี่ยน font ใหม่ จะได้ป้ายที่มีคลื่นลายน้ำ แบบนี้ครับ ถ้าหมวดอักษรเต็มเมื่อไหร่ จะมี 1กก-1111 เกิดขึ้นแน่นอนครับ

6. Add Teerapong

Add Teerapong Guest

0
    0
    0
    อ่อ ขอบคุณครับเพราะบางทีสงสัย รถกระบะป้ายดำก็มี ป้ายเขียวก็มี เป็นความรู้ครับ

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ยินดีครับ :)

8. Dew Romkloa ถามพี่ดิวเลย

9. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ตามพี่แจ๊ค ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ เลยคับ :)

10. ตัวจิง แจ๊คกี้

ทำงานขนส่งใช่ป่าวเนี่ยะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้