ไปจูนแก๊สที่นึงมาโครตซึ้งเลยครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย corbis, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. corbis

corbis New Member Member

3
    0
    0
    เผอิญวันนี้แก๊สมันรวนๆ ปรกติมีร้านจูนประจำครับ ไม่เคยเก็บตังเลยซักบาท ดันคนจูนร้านประจำดันไม่ว่าง ไอ้เราก็รีบเลยขับไปจูนตามคำแนะนำของเพื่อนบ้าน จูนดีครับ เนียนโคดๆ แต่ราคานี่สิครับ ซึ้งเลย
    ถามตอนแรกทางร้านบอก " ไม่กี่บาทหรอก " เราก็บอกเอาเลยพี่ ขับรถเราหายไปซัก 15 นาที กลับมาเราก็ลองขับ เออ OK ดีขึ้นเยอะ แต่บอกราคาผมมานี่อึ้งเลยครับ พี่ๆน้องๆคิดว่าไงครับกับการจูนแก๊สระบบหัวฉีด 4 สูบยี่ห้อ autronic
    กับราคา 800 บาท ว่าราคาสมเหตุสมผลมั้ย:cry:
    ชื่อร้าน speed gas อยู่แถวพระราม 5
    (ทีแรกกะไม่จ่ายแต่ถ้าออกมาโดนแน่ครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2008
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหม่ ร้านนี้นี่เอง

เรื่องผลงาน ก็ทราบมาว่าดีนะครับ ส่วนเรื่องราคา
    การจูนเค้าเอา notebook ต่อด้วยมั้ยครับ ใช้ censor อะไรบ้างเอ่ย

3. corbis

corbis New Member Member

3
    0
    0
    ตอบคุณโบตั๋น notebook เพียวๆครับไม่มี mixer & soda (ล้อเล่นนะ)
    ไม่มี A/F & timinglight

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แค่จูนเนี้ยนะ 800

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ว่าจะไปติดร้านนี้อยู่ ข้นข้อมูลดูเลยเปลี่ยนใจ

6. ble-101

ble-101 New Member Member

12
    0
    1
    แพงโคตร

7. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    800 ไมเเพงจัง

8. newgeneration

newgeneration New Member Member

14
    0
    0
    ส่วนมากถ้าไม่ได้ติดตั้งกับทางร้านก็ต้องมีค่าใช้จ่ายในการตรวจสอบ ค่าบริการก็แล้วแต่ความยากง่ายครับ และขึ้นอยู่กับเครื่องมือที่ใช้จูน อย่างของผม ถ้าให้จูนและใช้สแกนเนอร์ X431 ด้วยก็ประมาณ 1,200 บาท (ค่าตัวเครื่องสแกน แสนกว่าบาทครับ)

9. loongmee

loongmee New Member Member

1
    0
    0
    แถวบ้าน 300 ครับ(เชียงใหม่นะครับพี่น้อง)

10. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ไม่ได้ติดกับร้านเขาก็ราคานี้แหละครับ ค่าเช่าที่ ลูกจ้าง ดอกเบี้ยแบ๊งค์ คนทำธุรกิจจะเข้าใจครับ

11. nos_nu

nos_nu New Member Member

248
    2
    0
    ไม่ไหวแพงเกิน ถ้าราคาจูนขนาดนี้ไม่เรียนแระ ออกมาจูนแก๊สดีก่า

12. llsj

llsj New Member Member

16
    0
    0
    ถือว่าแพงสำหรับผมครับ

13. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    เห็นด้วยครับผมคุณตั๊ว ร้านค้าที่ใหนก็มีค่าใช้จ่าย ก่อนทำเราควรถามให้ดีก่อนครับผม

14. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    แพงมากนะครับ

15. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ถูกครับ ถ้าไม่ใช่ลูกค้าเค้า ก็แบบนี้ละครับ

16. ju4

ju4 Guest

0
    0
    0
    ถูกมากๆ

ถูกมากๆ ครับ ที่จันทบุรี รับจูนอย่างเดียว คิด 2000อ่ะ อยากจะจูนเป็นมั่งเลย

17. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    อยากให้ลองดูที่ผลที่ได้อะคับ

ถ้ารถวิ่งดีขึ้น ออกตัวดี ปลายดี

ไม่มีปัญหารอบเดินเบา

ไม่สะดุด ไม่สะอึก

เงิน 800 อาจจะดูเยอะ

แต่ลองคิดว่าเราเติมน้ำมันซิคับ

รถผมก็น่าจะได้ซักครึ่งถังเอง วิ่งได้ไม่กี่โลก็หมดแล้ว

ค่าของเงินมันน้อยลงทุกที

อย่างน้อย ๆ ให้คิดว่า 800 มันยังดีขึ้น

ดีกว่าจูน 300 แต่เหมือนเดิม หรือแย่กว่าเดิมอีก

อันเนี่ยน่าเสียดายกว่าอีกนะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  18. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0

จริงครับ ถ้าผลงานของร้านเค้าดีจริง 800 เด๋วก็คืนทุนครับ

ถ้าจะเทียบกับ แก้สที่กินน้อยลง รถวิ่งดีขึ้น

ถือว่าเป็นค่าฝากตัวดีไหมครับ

มีปัญหาอีกครั้งหน้า กล้าเข้าไปใหม่ คงไม่ถึง 800 แล้วละครับ

อย่าลืมเก็บใบเสร็จไว้ด้วยนะครับ:D

19. Runy_Rayong

Runy_Rayong New Member Member

1
    0
    0
    แพงมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้