ถาม ครับ มีน้ำมันเครื่องไหลแถวฝาเครื่องสาเหตุเกิดจาก ค่าซ่อมเท่าไห

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไปเจ็บ ไกลไกล ตั้ม, 28 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถาม ครับ มีน้ำมันเครื่องไหลแถวฝาเครื่องสาเหตุเกิดจาก ค่าซ่อมเท่าไห

1. ฝาวาล์ว ...รึ น้องตั้ม เปลี่ยนประเก็นใหม่ครับ ...ราคาจำไม่ได้ครับ

2. ปรามาณก็ได้ครับ

3. ผมชื้อที่ร้านอะไหล่เส้นละประมาณร้อยกว่าบาท

4. เปิดฝาเปลี่ยนเองเลยได้ใช่ไหม มันต้องมีเทคนิคไรหรือป่าว ตอนขันน๊อตปิดฝา เหมือนกับฝามอไซหรือป่าวเคยถอดแต่ฝาสูบมอไซ

5. ผมชื้อไปให้ที่อู่ข้างบ้านเปลี่ยนให้นะครับ เขาขูดคราบกาวเก่าออก แล้วทากาวใหม่ด้วย

6. ค่าแรงช่างเท่าไหร่ครับ ซื้อประเ็ก็นอย่างเดี่ยวหรอครับมีอย่างอื่นอีกป่าว

7. ผมพึ่งเปลี่ยนไปครับ มีให้เลือก ของแท้ของเทียม ของแท้โอลิงฝาสูบประมาน 380-450 โอลิงสกูร 10ตัว ตัวละ20-30บาท ส่วนของเทียม ตัวละ20 / 140 รวมประมาน400 ของเทียมนะครับ สำหรับเครื่อง b13 14 นะครับ เครื่องตัวอื่นไม่่รู้ ^_^

8. ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ของผมรั่วก้นอ่างอ่ะครับ รื้อมทำทีนึงแห้งไปอาทิดนึงแล้วก้อมาเยิ้มอีกอ่ะครับ แก้ยังไงครับพี่ๆ ตอนนี้น้ำมันเครื่องลิตรนึงใช้ได้สองอาทิตคับ ต้องเชคตลอดเลยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้