นำหมวกไปทำสี&ลวดลาย

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย NU53, 28 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ผมลองเอาหมวกกันน็อค ไปลองทำสีด้วยการ Air Bus (เพื่อนมันเคย เพ้นส์งานตัวถังมอร์ไซ ฝีมือใช้ได้)
    หากงานเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมครับ. และถ้าสนใจอยากทำสี สามารถเลือกลวดลายได้ และราคาก็ไม่แพงมากขึ้นอยู่กับความยากง่ายของลาย :eek:

2. ตี๋1

ตี๋1 Guest

0
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไหร่คับพี่หนู ถ้าไม่แพงมากผมขอด้วยคนนะคับ อยากทำสีมากๆเลย

3. NU53

641
    0
    0
    ทำสีเสร็จแล้ว

พี่เอาใบของ Index ไปลองทำมา แล้วให้โป๋สีชิ้นส่วนบนหัวให้เป็นเนื้อเดียวกันกับหมวก (และเลือกลายยากๆ เพื่อลองฝีมือดู) งานสีที่ออกมาถือว่าใช้ได้เลยล่ะ สีสดดี งานพื้นที่เงา(โครเมียม)ใช้ได้ . แต่งานสติกเกอร์ไม่ค่อยเนียน (จริงแล้วพี่ต้องการงานสีล้วนๆน่ะ แต่ลองฝีมือมันดู) ผลงานจากใบนี้พี่ถือว่าผ่าน เพราะสีเนียนและแล็คเกอร์เงาใช้ได้ พี่จึงให้ทำใบ SHARK ต่อเลย(ลายคล้ายๆ Alonso) โดยลงสีล้วนๆทั้งใบเสร็จแล้วจะเอามาให้ดูน่ะ
    ส่วนใบIndex มันคิดพี่ 2500 พร้อมโป๋สี ส่วนSharkพี่ให้ไป3000
    Note : เย็นนี้จะเอาไปให้ดูที่ MSL นะ:eek:

4. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    คุณ NU ว่างๆ เอารูปหมวกไปโพส ที่ Kart Mania บ้างนะครับ

สนใจทำเหมือนกันครับ

ลองตามมาดูลายหมวก เพิ่มเติม ได้ที่นี่ครับ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=1481

5. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ไครมีรูปหมวกลายสวยๆช่วยเอามาลงให้เพื่อนๆและผมดูหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

6. NU53

641
    0
    0
    หมวกสวยๆ

รบกวน post ใน RCweb ได้มั้ยครับ เพราะผมเข้าไปดูที่ web cm ไม่ได้อ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าน่ะคร้าบบบบบ:p

7. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    อยากดูรูปผลงานน่ะครับ ที่ใช้อยู่เริ่มโทรมแล้ว แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนฝีมือดีมั่ง

8. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อิอิ น่าสนใจครับพี่ แต่ถ้าผมเอาไปโมเพิ่มนี่สงสัยจะแพงกว่าราคาหมวก อิอิ

9. woodie

241
    1
    18
    คุณ NU ครับ ลองเข้าไปอ่าน วิธีการสมัคร cm-club ได้ตาม link นี้ครับ

http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=1219

ที่มีปัญหากันเยอะ ก็ตอนสมัครนี่แหละครับ สมัครแล้วดูรูปไม่ได้ เนื่องจาก

หลังจากสมัครแล้ว เราต้องเข้าไปเปิด e-mail ที่เราลงไว้ใน ตอนวมัครก่อน

ใน e+mail จะมีการแจ้งกลับจากทาง cm-club ให้กรอกข้อมูลเพิ่มเติม

แล้วถึงจะ เข้าไปใช้งาน หรือ ดูรูปได้ครับ

เป็นการป้องกันของเค้าครับ

ยุ่งยากหน่อย แต่พอเข้าได้แล้ว ใช้งานจริง เร็วมากครับ

เอาล่ะ มาดู รูป หมวกกันน็อกกันครับ

10. woodie

241
    1
    18
    มาดูกันต่อ ต่อไปเป็นพวก Replica Helmet ที่สั่งทำ Made to Order

มีใบเดียวครับ

ผมชอบ ไอ้เจ้า หัวเหลือง Butthead อย่างเก๋า

เพิ่มเติม หากเข้าที่ cm-club ได้แล้ว ในบอร์ด Kart Mania มีรูปพวก ของตกแต่งเกี่ยวกับ Kart ให้ดูเยอะแยะ ครับ

ลองเข้าไปดูครับผม

11. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    บอกแล้วคุณวุธ นี่ข้อมูลเพียบ แค่คิดถึงตอนนั่งโหลดรูปจาก web แล้วมาจัดเรียง ผมไม่เอาด้วยคนหนึ่งแล้ว

12. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    เห็นงานจริงแล้ว บอกเลยว่า เนียลดีครับ
    แต่งานสติ๊กเกอร์ไม่ค่อยดี อาจเป็นเพราะสติ๊กเกอร์เงิน มันค่อนข้างแข็ง
    ก็เลยดัดให้เข้ารูปเข้ารอยยาก

โดยรวมแล้ว หาหมวกใหม่ ส่งไปทำบ้างดีก่า:D :D :D

13. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    เห็นของพี่หนูแล้วก็โอดีนะครับ แต่ของพี่เค้าจาหนักครงโป้ปีกหลังอะครับ สงสัยขับแข่งสนาม3จบคอคงแข็งหน้าดูเลยนะครับ อิอิ ได้หมวกอีกใบแล้วจาเอาไปทำแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้