อย่างนี้ใช่เหลืองspoonปะครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BM_E36, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BM_E36

BM_E36 New Member Member

52
    0
    0
    คือผมไปทำสีรถมาอยากถามว่าผมทำสีถูกรึป่าวครับ

2. ผมขอถามบ้างนะ

จริงๆ แล้ว Spoon เค้ามี "เหลือง" เฉพาะของเค้าด้วยเหรอ

ผมเห็นแต่ละรุ่นของเค้า เหลืองไม่เห็นเหมือนกันเลย เท่าที่สังเกตถ้ารุ่นไหนโรงงานมีสีเหลืองเค้าก็จะเอาสีนั้นมาทำนะ

3. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เหลืองเยอะมากครัย หลายเหลืองมาก ไม่รู้ งง หมด แล้ว..............คร้าบ.....................มาช่วยตอบที่คร้าบ..................ผู้รู้

4. ไตเติ้ล

ไตเติ้ล New Member Member

60
    1
    0
    Yellow Type R Y56

ต้องเทียบๆ สีเอานะครับผม สี Y56 บ้านเรายังไม่เหมือนเลย

ผมก้อเทียบสีมาจากพี่ๆ ชาว spoon เหมือนกัน...
    :D

5. CM_blacksheep

CM_blacksheep New Member Member

33
    0
    0
    ของพี่มันเหลืองออกส้มไปหน่อย อะคับ

6. num-eg3d

num-eg3d New Member Member

23
    0
    0
    Y56

Type R

เบอร์เดียวกัน พ่นนับรอบไม่เท่ากันก็คนละสีแล้วครับ
    แต่รู้สึกสปูนตัวegมันจะอมส้มนิดๆ ไม่เหมือนพวกesนะ

ปล.แต่ที่ดูในรูปก็ส้มไปนิดนึงนะครับ ....แต่สวยดีอ่ะ เคยเห็นefสีนี้เลยด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้