จะเปลี่ยนลูกปืนล้อกับผ้าเบรคขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย pukae, 20 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pukae

pukae New Member Member

5
    0
    0
    civic 3 door 1995 เดิมๆครับใช้ยี่ห้อไหนดีครับ
    ร้านไหนดีครับอยู่แถวติวานนท์

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ลูกปืนล้อโทรสั่งเอาเองจะถูกกว่านะครับ ของผมข้างละ 550 เอง (แล้วแต่รุ่นนะครับของผม ตาโต) แล้วไปจ้างเค้าใส่ ถ้ายังไงลองโทรไปสอบถามดูนะครับ 089-1227556 อ๊อด มีบริการส่ง EMS ให้ด้วย (ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ) อยู่แถวติวานนท์เหมือนกัน

3. pukae

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    รถผมมันหอนๆ ง่ะครับ ต้องเปลี่ยนลูกปืนใช่ไหม

5. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    มันหอนยังไงครับ....เหยียบคันเร่งแล้วหอน(เครื่องกับเกียร์)...หรือว่า..เวลาวิ่งแล้วปล่อยเกียร์ว่างให้รถไหลแล้วหอน(อาการนี้ลูกปืนล้อแตกครับ).....

6. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เปลี่ยนเป็นดิส b16a เลย

7. pukae

5
    0
    0
    มันมีเสียงอิ๊ดๆๆตลอดเลยครับช่วงปล่อยไหลก็มีเหมือนกันเวลาเบรคมันชัดมากครับ

8. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    เปลี่ยนซะ...แตกชัวร์......

9. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ผมได้ยินหอนตอนวิ่งอ่ะครับ ปล่อยไหลไม่มีอาการ

สงสัยผิดจุด พอหอนผมก้กดคันเร่งเพิ่มจิ๊ดนึง หาย

หรือพอหอน ก้เบรคติ๊ดนึง หาย

มันเป็นที่ไร อ่ะครับ แต่เหมือนผมจะได้ยินจากข้างหลังอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้