การตั้งวาวล์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พิศาล บริหารพงศ์, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ควรตั้งทุกกี่ กม. หรือ แล้วตั้งยากมั้ย รู้สึกว่าเวลาเบาเครื่องเหมือนจะมีเสียงแกร็กๆๆๆๆๆๆๆๆเบาๆให้ได้ยินนะ

1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถ้าตามปกติก็น่าจะ4หมื่นโลนะ แต่ก็แล้วแต่การใช้งานอีกนั่นแหละ ผมก็ยังไม่ได้ตั้งเลยอ่ะ รู้สึกว่าจะเสียงดังเหมือนกัน

2. คอบคุณครับ

3. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ตามปรกติไม่ต้องมีการปรับตั้ง ถ้าต้องมีการปรับตั้งขึ้นอยู่กับการเปลี่ยนแผ่นชิมจำนวนเท่าไร แผ่นชิมแต่ละเบอร์มีความหนาต่างกัน เพื่อให้ได้ความห่างของวาล์วแต่ละตัว

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แต่ของป๋มเริ่มดังแล้วอ่ะ

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แฉะ +แฉะ +แฉะ +แฉะ +แฉะ +แฉะ +แฉะ +แฉะ +:D:D:D

6. คุณ NOTE2007 อยากรบกวนถามว่าสเกิตข้าง+หลัง ทำที่ไหนครับ ราคาจักบาทครับ รบกวนด้วยครับ

7. CrazyFoggy

CrazyFoggy New Member Member

48
    4
    0
    ตอบด่วนครับ

อยาก ได้ มังง

ทำที่เมืองชลบุรีมาครับ ก็ไปทำมารอบคันเลยครับ หน้า+ข้าง+หลัง+ทำสี เป็นงานแปลงนะครับ ส่วนราคาก็พอไปวัดไปวาได้ ทั้งหมดที่ทำมาจบที่ 13500 ส่วนเนื้องานใช้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้