ขอถามต่อ เกียวกับ Pioneer 6850MP หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย neungr, 28 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    คือว่า ผมอยากรู้วิธีปิดCDที่เล่นอยู่ แบบถูกวิธีนะครับ คือเวลาฟังอยู่ แล้วจะลงจากรถ ผมหาปุ่มปิด ไม่ได้ครับ เลยต้องปิดที่กุญแจเลย
    ช่วยบอกวิธีที่ถูกต้องด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    กดโหมด CD ที่รีโมทอีกครั้ง มันก็ปิดนะ ...

3. chaizade

chaizade New Member Member

10
    0
    0
    กดปุ่ม soure แช่ไว้ครับ (ที่มีเม็ดสีขาวติดกัน3เม็ดอันบนอะครับ)

4. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    หลังจากกดปุ่ม src แล้วถ้ามันยังมี ไฟและ disp โชว์อยู่ก็กดปุ่ม disp (ข้างปุ่ม multi ) กราฟฟิคและไฟจะดับไป แต่ถ้านาฬิกายังติดอยู่กดปุ่มรูปนาฬิกา (ปุ่มรูปนาฬิกา) อีกที ดับหมดเลยครับ

อันนี้แถมแล้วกันสำหรับใครที่ยังไม่รู้ ถ้ากราฟฟิคเล่นสลับพื้นดำพื้นฟ้า แก้โดย
    เวลาปิดเครื่องแล้วมัน Stand by อยู่ กดที่ปุม multi (volum) กดแช่ 3 วิ แล้วบิดซ้าย-ขวา ไปที่ function reverse กดป่ม multi เลือก off แล้วกดปุ่ม band มันจะออกจาก function หรือตอนเครื่อง stand by กด band ที่รีโมทแช่ไว้ จนดัง"ติ๊ด" เพียงเท่านี้มันจะหายไปในพริบตา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้